xecmang

• Thread starter vuthanhanu
  • Ngày mở chủ đề
V

vuthanhanu

Author
em đang tìm tài liệu về xecmang , và sự khác nhau về xecmang của các hãng, anh nào có tài liệu cho giúp em

vuthanhanu viết:
em đang tìm tài liệu về xecmang , và sự khác nhau về xecmang của các hãng, anh nào có tài liệu cho giúp em
bạn vuthanhanu ơi! secmang là bí quyết công nghệ thuộc dạng cao nhất của mỗi hãng sản xuất động cơ đấy bạn ah! Vì thế tôi nghĩ để tìm được tài liệu như bạn mong muốn tôi nghĩ là rất khó!

Sự khác biệt lớn là ở vật liệu, phương pháp nhiệt luyện, gia công.
Kết cấu thì chỉ có vài kiểu. Bác xem ở file đính kèm.

M

m4kh0i

Author
thầy giáo giao cho bài tập lớn làm về xecmang ma ko tim duoc tài liệu thi làm sao được đây :((

Hỏi khơi khơi thế, biết đường đâu mà trả lời :4:.

worm

Well-Known Member
Moderator
thầy giáo giao cho bài tập lớn làm về xecmang ma ko tim duoc tài liệu thi làm sao được đây :((
Thì bỏ học đi, hoặc viết đơn đề nghị thầy giáo cho đề bài khác vì "em vừa dốt lại vừa lười, mà những cái đó lại là bí quyết công nghệ của từng hãng nên không làm được".

Còn lên MES mà hỏi mấy câu này thì xin lỗi nhé, về tập đặt câu hỏi đi đã.

M

m4kh0i

Author
Ðề: xecmang

tính bền cho xéc măng ma ko có số liệu thì tính bằng niềm tin ak

F

Fish

Author

Với các kết quả đạt được, nhóm nghiên cứu đã tích cực triển khai ứng dụng vào sản xuất. Vật liệu xéc măng bằng gang giun đã ký được hợp đồng sản xuất xéc măng B450 cho xe tăng. Sau khi chạy so sánh với xéc măng gốc ở xe tăng do Nga chế tạo, do đề tài sử dụng vật liệu mới, tuổi thọ xéc măng dài hơn, tiêu tốn ít xăng dầu hơn, nên Bộ Quốc phòng quyết định chỉ được dùng xéc măng bằng gang giun để thay thế cho xéc măng của Nga sản xuất và sản phẩm này đã đạt Huy chương vàng tại Hội chợ kinh tế toàn quốc tại Giảng võ năm 1995.
Đoạn trích trong trang http://cnvl.hut.edu.vn/tin-[MEDIA=y...6067893966AC8DA7CFD96BB82?redirect=/tin-tuc1:
Bác mạnh dạn liên lạc với tác giả để có thể hiểu về công nghệ làm xec măng, có bệnh vái tứ phương, có thầy hay tới đó chắc chắn sẽ giỏi.:10:

M

mytun

Author

hãy đưa lại bài tập này cho thày giáo và nói thày làm đi nhé em ko làm được đâu.đó là bí kíp gia truyền,:D
:4:

Tieubu

Chuyên gia cao cấp

Những cái đó thì đúng là bí kíp gia truyền, bạn không cần quan trọng lắm vì có ai biết chính xác nó thế nào đâu. Chỉ cần bạn làm việc nghiêm túc thì thầy giáo cũng công nhận công sức của bạn. Bạn so sánh về hình dáng hình học, vật liệu (bỏ tiền ra thuê phân tích cấu trúc vật liệu) v.v.. của các loại secmăng của các hãng (ra chợ giời kiếm đồ cũ về nghiên cứu) và dùng các kiến thức mình đã có suy luận và đưa ra các kết luận của mình. Lúc đó đúng sai thì lên các diễn đàn cùng thảo luận, và thảo luận với thầy. Như vậy là kết quả lao động trí óc của mình chứ không phải viết lại những gì người khác đã viết.
Chúc bạn thành công.