Xin cho ý kiến về kết cấu này ạ

Nova

MES LAB Founder
Ðề: Xin cho ý kiến về kết cấu này ạ

Bạn nên đưa 1 cái ảnh, mọi người biết và có thể giúp thì down file kia, như thế hiệu quả hơn.

Author

nó có cả file Cad do em tách ra nên em mới....và thành thực em vẫn chưa biết cho luôn file ảnh ntn? Mong các bác thông cả và giúp em với nhé!:77:

Author

Bác Nova biết thì Up ảnh luôn hộ em với nhe!

Nova

MES LAB Founder

1. Không post 2 bài liền nhau, hãy dùng chức năng edit

2. Không extract ra ảnh được thì chí ít cũng chụp cái màn hình cho người xem hình dung họ sẽ download cái gì.

3. Cách post ảnh có trong Hướng dẫn tham gia, bạn chịu khó đọc và tự làm nhé,

F

Fish

Đây là ảnh của bác coca2, mời mọi người tham gia tư vấn giúp coca2

Tieubu

Chuyên gia cao cấp

1. Chi tiết "này" của bạn là chi tiết gì? mỗi máy đều có một cái tên để gọi.
2. Kết cấu "này" của bạn là kết cấu gì, bộ phận nào trong máy cần hỏi ý kiến mọi người?
3. Một bản vẽ đã đầy đủ như vậy rồi thì đương nhiên nó đã đáp ứng được với một mục đích nào đó của người thiết kế. Bạn không nói rõ mục đích bạn thiết kế cái máy đó để làm gì thì ai có thể tư vấn giúp bạn được. Không có một thông tin gì, không có một yêu cầu gì về thông số làm việc, công nghệ hiện có của bạn là như thế nào, CNC hay cổ điển v.v..bạn hỏi vậy thì...hết thuốc.
4. Chung quy cái cuối cùng của công việc thiết kế là làm ra sản phẩm đạt yêu cầu chất lượng với giá thành rẻ nhất. Không có các thông tin đầu vào và đầu ra của 2 cái đó thì thiết kế sao nổi.

Author

1.Thành thực mà nói thì chi tiết này thầy chỉ cho dữ liệu có thế thui ah. ngay cả tên chi tiết cũng bằng tiếng Nga. Mình phải tự nhìn và đưa ra quy trình công nghệ gia công. (thống kỹ thuật thì dựa vào tính năng tự đưa ra)
2.Theo e hình dung nó kiểu như là Hộp nối trục thông qua hai hệ bánh răng hành tinh(2 bánh răng có cắm 2 chôt).
3.Yêu cầu của thầy là lập quy trình CN gia công 2 cái nắp.
4. E muốn tham khảo các bác xem nên cho thông số kỹ thuật ntn? quy trình công nghệ gồm những nguyên công?