Xin giúp đỡ về bản vẽ hệ thống điện cao tầng.

• Thread starter kebuongio
  • Ngày mở chủ đề
K

kebuongio

Author
Em đang làm đồ án ve hệ thống khu chung cư Lê Thành A, khối nhà A1(phường An Lạc, quận Tân Bình),em đang vẽ bản vẽ về HTĐ mà kích thước tòa nhà không có nên em chưa biết vẽ như thế nào hết.Mọi người có thể hướng dẫn em được không? Em cảm ơn nhiều ạ.

worm

Well-Known Member
Moderator
Ðề: Xin giúp đỡ về bản vẽ hệ thống điện cao tầng.

Em đang làm đồ án ve hệ thống khu chung cư Lê Thành A, khối nhà A1(phường An Lạc, quận Tân Bình),em đang vẽ bản vẽ về HTĐ mà kích thước tòa nhà không có nên em chưa biết vẽ như thế nào hết.Mọi người có thể hướng dẫn em được không? Em cảm ơn nhiều ạ.
Thế thì phải đi hỏi bản vẽ thiết kế của tòa nhà chứ. Còn như thế này khác gì đánh đố nhau, "cần nấu 1 bữa cơm cho ai ăn cũng đủ no mà không biết có bao nhiêu người ăn".

N

ngochoi

Author

Nguyên văn bởi kebuongio

Thế thì phải đi hỏi bản vẽ thiết kế của tòa nhà chứ. Còn như thế này khác gì đánh đố nhau, "cần nấu 1 bữa cơm cho ai ăn cũng đủ no mà không biết có bao nhiêu người ăn".
@kebuongio: Hệ thống điện của tòa nhà tương đối phức tạp, kể cả bác mrgiang99 cũng chưa chắc nắm rõ, bạn nên vào các diễn đàn về điện hỏi, cùng kinh nghiệm làm việc thì chắc chắn bạn sẽ biết rõ hơn.
@ Worm: bác trả lời giúp tôi câu hỏi theo đường link này nha:

http://www.meslab.org/mes/threads/1...ieu-vui-long-post-vao-day?p=138888#post138888

K

kebuongio

Author

Vâng em cảm ơn, tại em cũng hỏi rồi nhưng mà không ai có bản vẽ của tòa nhà?

K

kebuongio

Author

Anh ơi cho em hỏi là cái phần mềm Autodesk sao mình không chỉnh sửa được trên đó vậy? Anh có biết sử dụng phần mềm này không giúp em với? Em cảm ơn anh nhiều.

L

lanlan123

Author
à, cái phần mềm autodest thường chỉ dùng vẻ 2 d là nhiều bạn nhé, nếu như bạn muốn sử dụng nó thì bạn lên youtube để hoc hoac ra những tiệm sách để mua về đọc và làm những bài viết khá là hay nhé

Muốn vẽ mà kích thước không rỏ ví như, bán em bát phở mà không có bất cứ cái gì chứa? thì làm sao đem phở về dùng?