Xin giúp đỡ về chỉnh loại đường trong layer

• Thread starter magic06
  • Ngày mở chủ đề
M

magic06

Author
Tại sao mình dùng cad 2007 không chỉnh được linetype trong layer property nhỉ (mình ấn chọn vào linetype khác xong nó không chịu đổi gì cả). Trước thì đổi được nhưng giờ lại không đổi được nữa không biết mình đã chỉnh cái gì. Mình dùng win 7.
Thank all!!!

Ðề: Xin giúp đỡ về chỉnh loại đường trong layer

Muốn chỉnh được trong linestype trong layer proprerty của bạn có phải là nháy chuột phải vào đường rồi chọn proverty ko?
Nếu thì loại đường của bạn phải có trong layer proverty manager trước, bạn gõ lệnh layer rồi chọn linetype, trong select-linerype bạn load hết các kiểu đường nét vào thì bạn mới có kiểu đường để chỉnh được trong linestype trong layer proprerty của bạn.
nếu vào mục load mà file acadiso.lin của bạn không còn thì tốt nhất cài lại, lý do mất file đó chắc do ai xóa hoặc virus ăn.
đấy là ý hiểu của mình về câu hỏi của bạn, không biết có đúng hay không, nếu mà trong muc layer manager mà không có thì chắc là file acadiso.lin đã mất.
góp ý với bạn như thế không biết có đúng không nữa, lâu rồi không dùng autocad.

M

magic06

Author

Ko phải vậy, tại mấy cái thuộc tính của layer ấy (linetype, color), mình thay đổi mà nó không chịu thay đổi gì cả!đã cài cad lại mà vẫn vậy.

W

warm_boy

Author

Bác sử dụng Cad 2004 đi.