xin giúp khắc phục lỗi shell bề mặt trong cim e7!

• Thread starter ninh_bkhn
  • Ngày mở chủ đề
N

ninh_bkhn

Author
em vẽ gần xong rồi! chỉ còn shell bề mặt này, nhưng shell thì nó cứ báo lỗi này!
em không biết khắc phục ra sao! mong các anh chị giúp em ạ! em xin cảm ơn nhiều!
đây là hình ảnh của em nó! ^^

Ðề: xin giúp khắc phục lỗi shell bề mặt trong cim e7!

cái này đâu phải là lỗi " shell bề mặt " đâu mà khắc phục @@ ! bề mặt hở nhiều hoặc biên dạng hình học không shell được.
trong mấy trường hợp này minh toàn xài " Cơ Bắp" là offset bề mặt rồi cắt xén .

Ðề: xin giúp khắc phục lỗi shell bề mặt trong cim e7!

Đầu tiên phải chắc chắn rằng model của bạn bao gồm những bề mặt liên tục, không có khe hở (check bằng cách click nút phải và nút giữa chuột đồng thời và chọn Open Edges)

Nếu đã là bề mặt kín thì có khả năng bị lỗi tiếp tuyến. Để kiểm tra vấn đề này, các bạn vào menu Analyze > Entity Information > Unsmooth Connection. Sau khi đã xác định nguyên nhân bạn có thể dùng công cụ Faces > Modify > Smoothness để sửa lại. Cách làm này có thể sửa được khoảng 50 % lỗi kiểu này

Nếu vẫn chưa được thì có thể dùng tiếp cách thứ 3 : vào menu Solid > Modify > Fair Solid để xấp xỉ hóa những bề mặt đã có. Thực hiện cách này nghĩa là bạn chấp nhận sai số bề mặt nhất định khi chuyển những mặt bậc cao về mặt giải tích.

Nếu qua 3 cách nói trên mà vẫn không được thì đành chấp nhận Offset surface mà thôi.