Xin giúp về máy ép cọc bê tông cốt thép

• Thread starter thaihuyec
  • Ngày mở chủ đề
T

thaihuyec

Author
xin chào các bạn , mình mới tham gia forum này! Mong được sự giúp đỡ chỉ giáo của mọi người trong vấn đề cơ khí chế tạo máy. Hiện bên mình đang có nhu cầu chế tạo một chiếc máy ép cọc Bê tông cốt thép . Để có thể làm đựoc loại cọc kích thước 350x350 và tải trọng dừng ép lên đến khoảng 200 tấn . Mình không có kinh nghiệm trong việc chế tạo máy nên muốn xin ý kiến giúp đỡ của mọi người. Nếu bạn nào có kinh nghiệm xin chỉ giúp mình nên dùng loại Kích thuỷ lực nào ( ben bao nhiêu- mình dự kiến dùng ben hành trình dài 1m > 1m2 ép thuận ) và dùng loại bơm thuỷ lực gì dung tích bao nhiêu ? Nếu bạn nào có bản vẽ chi tiêt kết cấu máy ép thì làm ơn post giúp mình hoặc send giúp mình vào mail lamhong.co@gmail.com Xin Chân Thành Cảm ơn!

Ðề: May ep coc BTCT> help

Em thấy mấy cái máy ép cọc này thường thì toàn là mua đồ của trung quốc thôi, tài liệu của nó toàn ở dạng hình khối chứ không có mặt cắt đâu bác ạ. Mấy tháng trước em làm cho cty dịch vụ công ích quận 4 . Tp. HCM. Ở đó có 3 "con" 900 tấn và một con 400 tấn đó bác. Đội trường đội cơ giới ở đó rất giỏi về thủy lực. Nếu bác ở Tp.HCM thì có thể đến công trường của công ty rồi xin vào xem cho rõ. Tài liệu của nó là sách nên em không thể giúp bác được. À, công trường đó ở đường Phạm Hữu Lầu. Q7.
P/s: Bây giờ em không làm ở đó nữa đâu bác ạ