Xin hỏi về hiện tượng mòn điện cực

• Thread starter nguyenhk5
  • Ngày mở chủ đề
N

nguyenhk5

Author
Hiện giờ em đang phải làm một bài về hàn điện tiếp xúc trong đó có phần phân tích hiện tượng mọn điện cực.
Bác nào có tài liệu hay hiểu về phần này post lên cho em xin!
Thank

P

phamquoctuan1611

Author
Ðề: Các bác giúp em với!

gõ sai trính tả rùi nhé :"hiện tượng mọn điện cực"
ghi phải đầy đủ ko thì ai hiểu:64::64::64::64::64::64::64::64::64::64::64::64::64:

Ðề: Xin hỏi về hiện tượng mòn điện cực

Hiện giờ em đang phải làm một bài về hàn điện tiếp xúc trong đó có phần phân tích hiện tượng mọn điện cực.
Bác nào có tài liệu hay hiểu về phần này post lên cho em xin!
Thank

theo mình nghĩ bạn muốn tìm hiểu về phần nào thì hỏi trong diễn đàn luôn,mình có tài liệu nhưng toàn là sách mà tìm ko thấy trên google nên ko tìm link gửi cho bạn được,nên mình nghĩ bạn hỏi trực tiếp là hay nhứt.trong diễn đàn nhiều cao thủ lắm mà,thế nào A,Chị cũng giúp bạn mà.

đây là link của Bách Khoa Đà Nẵng
link: http://www.mediafire.com/file/12xgyjyyygm/ An mon va BVKL.pdf

.trong đây nói khá chi tiết,còn muốn tìm hiểu thêm A có thể tìm sách của Nguyễn Văn Tư giáo trình ăn mòn và bảo vệ vật liệu hoặc quyển bài giảng ăn mòn và bảo vệ vật liệu của Nguyễn Thành Lộc đại học Bách Khoa tphcm

hồi năm 2 mình cũng từng học hàn khí hàn hồ quang(TIG,MIC) khi hàn đầu điện cực phải mài nhỏ dần giống như đầu cái kim may tất nhiên là không mài nhọn để tập trung hồ quang khi phóng hồ quang đầu điện cực chịu nhiệt độ cao nhất nên rất dễ nóng chảy gây mòn điện cực.Mình chỉ nhớ như vậy thôi