Xin hỏi về Catia !!

• Thread starter relaxing2005
  • Ngày mở chủ đề
R

relaxing2005

Author
Xin giup minh voi
Trong qua trinh cai dat catia minh da lam theo huong dan,cac may khac cai duoc, rieng may cua minh sau khi cai xong khoi dong len no hien ra bang thong bao: no warm start avaible, vao phan part thi no tu thoat ra ngoai.Em khong biet sao het,tra tren mang cach giai quyet nhung cung khong duoc,mong su tu van.thanksss

M

manh_ctm

Author
May cua ban ram hoac cad do hoa ko du, nang cap may la ok ngay.

Thứ nhất trong diễn đàn các bạn nên viết có dấu.
còn về câu hỏi của bạn thì theo mình nghĩ có lẽ không phải do cấu hình của máy bạn đâu.Bạn thử xem lại thời gian trong Win xem sao.hãy chỉnh cho nó đúng với năm 2008 rồi remove cái bản cũ rồi cài lại nhé. thân!

Khả năng lớn là do bộ cài, trước mình cài cái V5R17 cũng bị thế này, làm đủ mọi cách cũng không được, down cái R18 về thì cài ngon lành không vấn đề gì cả :1:.

H

HVT

Author
xin các bác cho em hỏi về công dụng của các lựa chọn trong hộp thoại Edge Fillet Difinition: Conic Parameter và Parting Element mà em có đánh dấu đỏ trong hình dưới. Em tìm hiểu các chức năng khác thì được mà 2 chức năng này thì đành bó tay. Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các bác.
Em cảm ơn nhiều.

Trường hợp này bạn xem máy tính của bạn về mặt cài đặt thời gian . Ví dụ với các phiên bản R17 trở đi bạn phải để năm cài đặt trong máy tính của bạn là 2006 đến 2008. Lý do là ta đang dùng bản crack.

V

vanphuong52

Author
:104: bạn chỉnh lại thời gian trong win xem sao, vì mình cũng từng gặp trường hợp như bạn rồi

H
Author
bạn đọc kỹ câu hỏi của mình giùm đi.
mình đọc cả trong phần help nhưng cũng không tìm ra được lời giải thích. nếu bạn nào đã biết về hai tính năng này xin giải thích giúp nhé!
cảm ơn nhiều.

M

Metalforming

Author
Các bác cho em hỏi, Catia V5R17 tại sao em không cài được trên Vista nhỉ? Phiên bản này có cài được trên Vista không? Em cài trên XP thì OK. Nếu không cài được thì có thể cài trên Vista Version nào của Catia?

H

hoduylinhconan

Author
xin các bác cho em hỏi về công dụng của các lựa chọn trong hộp thoại Edge Fillet Difinition: Conic Parameter và Parting Element mà em có đánh dấu đỏ trong hình dưới. Em tìm hiểu các chức năng khác thì được mà 2 chức năng này thì đành bó tay. Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các bác.
Em cảm ơn nhiều.
Mình trả lời câu hỏi của bạn như sau:
1/Conic Parameter là lựa chọn cho phép bạn tạo đường fillet là các đường cong conic chứ khônng phải là đường tròn bình thường nữa, đây là lựa chọn của phiên bản mới, không biết là từ R19 hay R18 nữa vì mình chỉ cài được R19 chứ không cài được R18, nếu bạn nào biết thì cho mình hay nha
Thông số đường cong conic được nhập các giá trị sau:
0.5 : đường fillet là đường parabol
0 < parameter < 0.5: đường fillet là đường ellip.
0.5 < parameter < 1: đường fillet là đường hyperbol
2/Parting Element: là đối tượng dùng để phân chia bề mặt filet thanh 2 đối tượng khác nhau, do đó khi dùng lệnh Copy surface sẽ có 2 đối tượng riêng biệt cho bạn chọn và chỉ có ý nghĩa đối với ai sử dụng thiết kế bề mặt thôi à.

Hy vọng những giải đáp trên sẽ giúp bạn hiểu được phần nào nhé. Chúc bạn thành công

các bác cho hỏi tại sao trong option của máy mình cài không tìm thấy phần Sketcher để hiệu chỉnh và cả ở ngoài Start > Mechanical Design > cũng không thấy Sketcher.
Rất mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người.
cảm ơn nhiều.