Xin hướng dẫn sử dụng phần mềm Magma soft

• Thread starter tigerqn102
  • Ngày mở chủ đề
T

tigerqn102

Author
Em down và cài được magma soft sp3.4. Nhưng cài ra không biết sử dụng như thế nào. bác nào biết có thể giúp đỡ em đựoc không ạ? Hoặc nếu có hướng dẫn sử dụng thì càng tốt ạ. Em xin cảm ơn và hậu tạ = phần mềm luôn !

K

kt_pro

Author
Ðề: Xin hướng dẫn sử dụng phần mềm Magma soft

Hi, tigerqn102 . mình đang là SV năm cuối trường HVKTQS - HN. Mình cũng đang rất quan tâm đến phần mềm Magmasoft của Siemens. Nhưng ở VN, phần mềm này đã bị khóa cứng, chưa có bản CRK nào, ko biết bản của bạn là thế nào, bạn có thể chia sẻ cho mình ko. Vì đồ án của mình là về thiết kế khuôn áp lực nên rất cần anh Magmasoft này. Tài liệu mình đã nhờ người quen có kinh nghiệm tìm giúp, khi nào có mình sẽ share cho bạn. hy vọng nhận được hồi âm của tigerqn102 .
thanks!

Last edited by a moderator:
H

hoangnokiss

Author

Chào anh kt_pro anh có tai lieu send cho em xin với nhé.

L

luongphan39

Author

cho em xin chút tài liệu đi anh

C

CTM2K50

Author

Mình có ít tài liệu. Liên lạc với mình vào inbox nhé.

tớ chưa thấy ai đưa ra kết quả đúc bằng magma soft cả.trên diễn đàn cũng có vài vụ cãi nhau về bản quyền của magma soft rồi.theo dự đoán của tôi có lẽ không dùng đc.nếu bạn muốn mô phỏng đúc kim loại thì chọn PRO CAST cũng đc nó cũng khá mạnh so với MAGMA SOFT chắc là ngang nhau mà ***** hoàn chỉnh rồi nên dùng cũng đơn giản hơn.còn về phần sử dụng nếu có thắc mắc có thể hỏi mình nhưng nói trước với bất kỳ loại phần mềm nào và đúc cũng vậy bạn cần nắm đc :
-các thông số đầu vào gồm những gi?(vd : tiết diện rãnh dẫn,bố trị đậu hơi,nhiệt độ khuôn,chi tiết đúc...)
-đầu ra các bạn cần cái gì và nó giải quyết cho bạn vấn đề gì trong thiết kế khuôn(vd : thời gian điền đầy,co ngót,rạn nứt....)
CHÚC CÁC BẠN THÀNH CÔNG

dự đoán của bạn bkboy2108 có phần đúng, còn việc một vài người cãi nhau là vì họ không biết nhau. Với khuôn cát, mình có thể sử dụng được bất kì phần mềm nào đã được cài đặt thành công trong vòng 1 tuần nghiên cứu. (magm asoft là cái chua nhất, mất cả tháng chỉ để làm được một công đoạn trong đó, nghĩ lại thấy mình lì thật) Mình từng sang Trung quốc cho họ cài đặt một số phần mềm đúc, nếu các bạn có nhu cầu mình có thể giới thiệu địa chỉ để bạn tự sang đó, hoặc mình đi thay, tính thêm tiền công đi thôi. Vì ích nước lợi nhà, cần phổ biến kiến thức để ngành nghề trong nước phát triển nên mình chia sẻ với mọi người, chứ không vì mục đích khác nhé, mail của mình duongcastingsimulation@gmail.com

nói chung ở mức độ mô phỏng xanh đỏ thì cũng không cần phải nv đâu.mô phỏng xong chưa chắc giải quyết đc chỉ tham khảo thôi.còn thực tế họ phải thay đổi nhiều lắm. nhất là đúc áp lực là phương pháp đúc khó nên bạn thảm khảo kỹ các tài liệu rồi đăng bài lên a e tư vấn cho hoặc có thể mô phỏng giúp bạn.