Xin mọi người chỉ giúp MasterCAM!

Author
Em có một số ít bài tập về học MasterCAM có up lên diễn đàn, khi học lý thuyết em có lập trình gia công những bài tập này nhưng chưa xuất qua máy gia công thử. Trên diễn đàn em thấy có rất nhiều anh làm về phần này và rất nhiều kinh nghiệm về nó vậy có thể lập trình gia công với các thông số như chế độ cắt, dao, phôi như làm ngoài thực tế với máy HĐK fanuc (bất kì) hoàn chỉnh phần Cavity của khuôn này để em và những bạn mới học về MasterCAM tham khảo được không ạ? Xin cảm ơn. Bài tập này em có up trên diễn đàn mong hưởng ứng mọi người giúp đỡ.
Bài tập: http://www.4shared.com/file/103747209/fd7c6cc5/BAI_TAP_10.html

Last edited:
Author
Cao thủ MasterCAM rất nhiều trên diễn đàn nhưng sao không thấy ai giúp mình vậy nhỉ???

TYA

Well-Known Member
file bị lock còn la làng.

======
MÀ NGHE VĂN VẺ QUÁ CHỨ CHẮC CẬU CẦN HỌC Á? SAO KHÔNG VÍ DỤ CÁI KHÁC LẠI LÀ KHUÔN CHAI NHỰA THẾ ???

Author
file này vẫn chạy tốt mà nếu dùng MasterCAM 10, mình post lên để muốn biết mọi nguời làm thế nào để học hỏi thêm thôi chứ không có ý gì cả. Tất nhiên nếu đã bó tay rồi thì phải xin chỉ cách gia công chứ sao lại nói vậy. Chắc có lẽ mọi người đã hiểu nhầm cách nói. Muốn học hỏi nên mình mới post lên vì thấy trên diễn đàn có rất nhiều người giỏi về phần mềm này.
Mỗi người có một phuơng pháp riêng nếu học được nhiều cách thì mình có thể rút ra cho mình một cái gì đó, mình nghĩ vậy.

paven8880

Active Member
file này vẫn chạy tốt mà nếu dùng MasterCAM 10, mình post lên để muốn biết mọi nguời làm thế nào để học hỏi thêm thôi chứ không có ý gì cả. Tất nhiên nếu đã bó tay rồi thì phải xin chỉ cách gia công chứ sao lại nói vậy. Chắc có lẽ mọi người đã hiểu nhầm cách nói. Muốn học hỏi nên mình mới post lên vì thấy trên diễn đàn có rất nhiều người giỏi về phần mềm này.
Mỗi người có một phuơng pháp riêng nếu học được nhiều cách thì mình có thể rút ra cho mình một cái gì đó, mình nghĩ vậy.
Chỉ cố ra cho đc cái hình thì cũng OK thôi! vấn đề nếu bạn làm thật sẽ khác nhiều đấy!
Chỉ nói đơn gian gia công bằng dao pi bé là khó đấy!
Khi nào rảnh mình sẽ vẽ lại hình cái khuôn chai na ná để gc, bạn xem có đc ko nhé!

Author
Chỉ cố ra cho đc cái hình thì cũng OK thôi! vấn đề nếu bạn làm thật sẽ khác nhiều đấy!
Chỉ nói đơn gian gia công bằng dao pi bé là khó đấy!
Khi nào rảnh mình sẽ vẽ lại hình cái khuôn chai na ná để gc, bạn xem có đc ko nhé!
Cảm ơn bạn nhé, mấy chỗ cong nhỏ đó để gia công đạt độ chính xác mất thời gian hơi lâu nên mình cũng muốn xem mọi người làm thế nào để học hỏi thêm. Chờ bài của bạn!