Xin phần mềm Convert file .dwg của inventor 2010 sang Cad 2007

• Thread starter xuanvucp
  • Ngày mở chủ đề
X

xuanvucp

Author
Em vẽ 3D trong Inventor 2010 rồi lấy 2D xuất ra file .dwg , trong khi ở nhà chỉ có thằng Autocad 2007. Xin hỏi có ai biết phần mềm convert file từ 2010 sang thằng 2007 thì cho em xin . thanks

Ðề: Xin phần mềm Convert file .dwg của inventor 2010 sang Cad 2007

Bạn có thể search trang web www.sycode.com để tìm các tool thích hợp cho vấn đề của bạn.

Em vẽ 3D trong Inventor 2010 rồi lấy 2D xuất ra file .dwg , trong khi ở nhà chỉ có thằng Autocad 2007. Xin hỏi có ai biết phần mềm convert file từ 2010 sang thằng 2007 thì cho em xin . thanks
chẳng cần phải convert gì hết bạn à...bạn chọn save copy as (không phải save as) chọn option rồi chọn au2004.ok

thật kì lạ là chỉ save được dạng file inventor dwg. Khi mở bằng autocad chỉ xem được ở layout không chỉnh được ở Model. Đã dùng cả Task Scheduler mà ko được. Em đang dùng I2008. Lúc trước dùng phiên bản cũ convert ầm ầm cơ mà.
Nhờ các bác chỉ bảo thêm:100:

T

teenpop

Author

Chọn Save a Copy As-> Kéo roll chọn File Type: AutoCad Drawing (*.dwg), rồi chọn Option ở dưới chọn AutoCad 2004->Ok

mrgiang99

Active Member

Sao không xuất file DXF?

Các phần mềm CAD CAM đề đọc được file này!

Kể cả một số phần mềm vẽ vector như Corel Drawn, Adobe Illustrator...

cimatron

Cho mình hỏi làm sao để chuyển bản vẽ từ cad2007 sang môi trường sketch của inventor 2011 vậy các anh. Khi mình mở bản vẽ dwg thì chỉ xem được chứ không chỉnh sữa được. Có cách nào chỉnh được không.

C

clpika

Author

Cho em hỏi về xuất inventor sang dạng 2D ở Cad.
Khi em suất bản vẽ lắp ráp sang Cad không hiểu sao các mối ghép ren nó không thể hiện, trong khi nếu em suất bản vẽ chi tiết thì nó thể hiện ren bình thường. Cái này là do làm sao ạ ? có cách gì khắc phục được không ai?
Em cảm ơn!

leviettienCTM

Active Member

Cho em hỏi về xuất inventor sang dạng 2D ở Cad.
Khi em suất bản vẽ lắp ráp sang Cad không hiểu sao các mối ghép ren nó không thể hiện, trong khi nếu em suất bản vẽ chi tiết thì nó thể hiện ren bình thường. Cái này là do làm sao ạ ? có cách gì khắc phục được không ai?
Em cảm ơn!
chú xem lại trong khi export nó sẽ có một số toolbox để check vào đấy!
nếu lựa chọn thì nó sẽ hiển thị tất cả, thông thường nó mặc định là đầy đủ but chưa biết tại sao của chú lại như thế!:-??
nếu cần thì up file mình export cho!;)

Xuất sang DXF cũng được nhưng cần dwg để nối ghép với file CAD sẵn có thì chịu.
Máy tính cơ quan mình, user là bên IT cấp theo network ko phải administrator của PC -alone (dù quyền network vẫn là admin), ko biết có phải nguyên nhân này mà ko thể xuất sang file CAD được, cũng ko import 2D từ CAD sang Inventor.
Đâylà minh chứng không có xuất định dạng DWG của Autocad:

NHƯNG LAPTOP của mình bình thường. Mỗi lần như vậy phải gắn USB vào lap, xuất r a file CAD (trong file zip),rồi mới copy ngược vào máy cơ quan. Thế đấy.