Xin tài liệu về cách chế tạo khuôn cho càng gạt

X

xuanpho

Author
Chào cả nhà em đang có đồ án mà khó quá tìm mãi mà không có tài liệu gì cả, mong các bác giúp đỡ em nhé, cho em xin tài liệu về cái đồ án môn này nhé.

TAMAC

Active Member
Ðề: Xin tài liệu về cách chế tạo khuôn cho càng gạt

Các yêu cầu trong đề bài đã rất cụ thể, bạn cứ theo đó mà làm từng bước cũng không khó để hoàn thành trong 3 tuần. Nếu bạn chỉ muốn tìm đố án cũ để chép lại nộp thầy thì không bàn, còn tôi có thể giúp bạn trong 3 tuần tự hoàn thành tốt bài này.

1/ Thời gian 1 ngày:
- Vẽ 3D chi tiết
- Cộng lượng dư gia công các mặt cần gia công
_ Thêm các R đúc
Vậy là ta đã có được phôi đúc

Việc vẽ lại chi tiết từ 2D --> 3D rất quan trọng để xác định các kích thước chưa đúng hoặc thiếu của bản vẽ gốc được giao (tôi đã vẽ thử và thấy nhiều chỗ chưa hợp lý) --> đề nghị sửa đổi; tính được trọng lượng phôi đúc --> tính toán hệ thống rót, lực đè khuôn...; dễ dàng hình dung cách xác định mặt phân khuôn, các ruột (lõi) cần có, các độ côn thoát mẫu cần làm...
Nếu bạn hoàn thành bước này, ta sẽ làm tiếp...

X

xuanpho

Author

Vâng anh giúp em với nhé, em đang cần gấp rồi, được thì chi phí anh cứ báo cho em để em biết nhé
Em là sinh viên vừa học vừa làm lên cũng không có thời gian cho lắm, suất ngày em chỉ bận về cua kinh thuy luc thôi
ANh xem giúp em với nhé .thank

TAMAC

Active Member

Vâng anh giúp em với nhé, em đang cần gấp rồi, được thì chi phí anh cứ báo cho em để em biết nhé
Em là sinh viên vừa học vừa làm lên cũng không có thời gian cho lắm, suất ngày em chỉ bận về cua kinh thuy luc thôi
ANh xem giúp em với nhé .thank
Không thấy gì để xem giúp bạn cả??? Bạn hãy đọc kỹ bài viết trước của tôi và nên tự làm bài (tôi nhận thấy bạn vẫn còn dư thời gian để kèm đường link quảng cáo mà).
Nói về thời gian thì chúng tôi cũng quá thiếu cho việc làm bài hộ các bạn!

X

xuanpho

Author

ANh thông cảm công việc của em là phải như vậy mà, biết làm sao được? mệt mỏi lắm đó a ah, không làm thế thì sao mà em có lương được, nên ko còn tâm trí nào mà làm bài tập được. thế nên mới xin sự trợ giúp thôi, chứ em có nhiều tiền thì đã đi thuê dịch vụ ở ngoài cho nhanh rồi. Sinh viên Nghèo vừa học vừa làm là thế đó!:20:

TAMAC

Active Member

ANh thông cảm công việc của em là phải như vậy mà, biết làm sao được? mệt mỏi lắm đó a ah, không làm thế thì sao mà em có lương được, nên ko còn tâm trí nào mà làm bài tập được. thế nên mới xin sự trợ giúp thôi, chứ em có nhiều tiền thì đã đi thuê dịch vụ ở ngoài cho nhanh rồi. Sinh viên Nghèo vừa học vừa làm là thế đó!:20:
Tôi viết vài dòng này để trả lời chung cho các bạn hay nhờ làm bài hộ trên Mes: bạn tham gia diễn đàn nhưng chưa hiểu hết tính "chuyên nghiệp" của Mes, chúng tôi luôn sẵn sàng trợ giúp các câu hỏi như "E làm thế này có được không, làm thế nào cho tốt hơn...?". Nhưng không làm bài hộ và càng không bao giờ có việc làm hộ rồi báo chi phí. Bạn chỉ còn chưa đến 10 ngày để hoàn thành công việc.

P/S: Bạn đừng kể khổ làm gì vì nó vớ vẩn lắm, so với áp lực công việc và gia đình của chúng tôi thì nó chẳng là gì cả, bạn có phải mỗi đêm chỉ ngủ 4 tiếng còn thức trông người ốm, sáng chiều cuống cuồng đưa đón con cho kịp giờ học, giờ làm...có phải lo đáo nợ, tìm kiếm việc làm, điều hành sản xuất cho vài trăm người...chắc là chưa. Tuy vậy chúng tôi vẫn luôn sẵn sàng trợ giúp các bạn nếu được, vậy bạn nên biết trân trọng điều đó (thời gian chúng tôi đọc và giúp các bạn làm bài).

Last edited: