Xin tư vấn về tiện CNC trong mastercam

vandactm

Author
Các pro giải đáp hộ em 1 chút: em chưa có đi làm thực tếKhi em lập trình tiện trong Mastercam : kích thước và hình dáng của chi tiết( sản phẩm) đã xác định và em đã chọn phôi có kích thước phù hợp( ví dụ phi 50). Đã xuất chương trình . Vậy nếu như ra ngoài thực tế gặp những phôi có kích thước khác ( phi 55 chẳng hạn) thì chương trình có chạy được không ( có phải lượt ăn dao đầu tiên sẽ có chiều sâu cắt rất lớn không ạ) nếu (phi 49) ( vẫn lớn hơn chi tiết) thì có thể t lần đầu sẽ bị hụt).các anh giải đáp giúp em. và chỉ cho em thêm từng bước để tiến hành gia công từ phôi đến chi tiết bằng máy cnc ( từ gá đặt và set như thế nào) tại em chưa được làm thật bao giờ.Em cảm ơn các anh!

L

leanhcdck08

Ðề: Xin tư vấn về tiện CNC trong mastercam

vấn đề này mình nghĩ bạn nên đăng ký một lớp học cnc đi, khi đó bạn sẽ rõ được mọi vấn đề, chứ giờ mọi người nói ra bạn cũng không tưởng tượng được đâu.

Bạn nên tìm hiểu phần mềm Cimco Edit( có nguồn và tài liệu trong MES mình đó), phần mềm này có thể cho chạy Cimu từ file G-code rất trực quan.

R

raciing

- Đi học 1 lớp CNC đi sẽ hiểu hết mọi vấn đề.

T

thangth03

Vấn đề này rất là vấn đề. Bạn cần tìm hiểu kỹ nữa nha ( lượng ăn phôi cho phép , gốc phôi...) rồi bạn sẽ có câu trả lời

Last edited by a moderator:

====================================
====================================

Last edited: