Xóa các file version cũ trong Creo

Author
Hi all,
Hiện tại mình thiết kế trên Creo 2.0, sau mỗi lần làm mình Save as..., phần mềm Creo sẽ tự động tạo ra một phiên bản mới, sau nhiều lần Save as, file thiết kế của mình dung lượng tăng lên rất nhiều, vậy làm thế nào để xóa đi các file lưu version cũ không cần thiết (ko sử dụng cách: File/ Manage File/ Delete Old Versions bởi vì phải vào từng file để sử dụng lệnh này, mất rất nhiều thời gian).
Mong các bạn giúp đỡ.

Ðề: Xóa các file version cũ trong Creo

Mình cũng thấy cái lỗi đó. Nhưng không biết cách khắc phục.

Author

Hi All,
Mình cũng có tham khảo đường Link: http://www.proesite.com nhưng không sử dụng được, bạn nào biết cách hướng dẫn giải quyết vấn đề này với, chẳng nhẽ không có giải pháp cho vấn đề này?????????

K

khoilq

Chưa hiểu ý bạn lắm, thông thường nếu là 1 file thì:
- Vào phần File -> Manage fle -> Delete Old Versions.
(Chú ý: Ấn nhầm Delete All Versions là xong đó nhé!)
- Nếu là file *.asm thì có một cách là bạn mở file đó, rồi vào thư mục đang làm việc delete hết các file như bình thường, sau đó bạn save file *.asm thì các file lắp trong đó nó sẽ tự tạo ra.

mình đang dùng Creo 1.0, mình vẫn thường dùng file Purge.exe để xóa, không biết là sang Creo 2.0 có còn dùng được nữa không

Xét đường dẫn làm việc đến thư mục cần xóa file > ở tab Home, trong Play Trail File bấm vào mũi tên sổ xuống rồi chọn Open System Window (hoặc gõ chữ Open System Window vào công cụ Search cho nhanh) > gõ lệnh Purge, xong Enter.

M

mrngocson

Mình làm không được vẫn hiển thị rất nhiều part
Bạn chỉ kỹ giúp mình được không
Gửi qua mail cho mình nhé
Mail:mrngocsonnguyen@gmail.com
Thanks

XEM VIDEO CHI TIẾT
Xóa thư mục độc lập

Xóa toàn bộ file old version hệ thống

Đăng ký trước để được hỗ trợ tốt nhất.