Xoay đối tượng

• Thread starter thienbao_tkqn
  • Ngày mở chủ đề
T

thienbao_tkqn

Author
trong pro 2.0 làm sao mình có thể xoay đối tượng 3d ở những vị trí tùy ý
Mình cảm ơn nhiều

Bạn trỏ chuột vào vật thể rồi nhấn chuột giữa sẽ xoay được vật thể.

T

thienbao_tkqn

Author
Bạn trỏ chuột vào vật thể rồi nhấn chuột giữa sẽ xoay được vật thể.

Mình xin cảm ơn. Vì mình mới bắt đầu học nên còn kém. Tiện mình hỏi luôn .sao mình tạo lỗ trụ (linear, straight) mình chọn 2 mặt phẳng tham chiếu khi mình chọn xong sao không hiện một lúc 2 mặt phẳng(ở chỗ secondary references) mà chỉ hiện từng cái tương ứng khi kích vào mặt phẳng tham chiếu. nên mình không tạo lỗ được không biết lý do vì sao bạn có thể chỉ giúp cho mình

S

slab

Author
Khi chọn mặt thứ nhất xong; bạn nhấn Ctrl để chọn mặt thứ 2

T

thienbao_tkqn

Author
Khi chọn mặt thứ nhất xong; bạn nhấn Ctrl để chọn mặt thứ 2

Cho mình hỏi thêm . làm sao để hiển thị kích thước của vật 3d. mình xin cảm ơn

Nhấp chuột phải vào tên bước trên Model Tree sau đó chọn Edit là OK.

T

thienbao_tkqn

Author
Nhấp chuột phải vào tên bước trên Model Tree sau đó chọn Edit là OK.

Mình cảm ơn bạn . Cho mình hỏi thêm sao khi mình vẽ 1 cung khi thay đổi giá trị thì không được nó vẫn giữ nguyên giá trị ban đầu
http://i926.photobucket.com/albums/ad110/thienbao2805/untitled.jpg
Và một câu hỏi nữa là khi mình có một lỗ mình muốn tạo ra 5 lỗ xung quanh vòng tròn thì mình dung lệnh partern như thế nào , mình làm mãi mà không được

http://i926.photobucket.com/albums/ad110/thienbao2805/untitled1.jpg

Thứ nhất: Bạn nên đọc kỹ bài cách Post hình ảnh cùng bài viết.
Thứ 2: Lệnh Parttern đã có bài viết rất chi tiết, bạn nên đọc lại chứ ko hỏi lặp lại những câu hỏi như thế này nữa.

T

thienbao_tkqn

Author
ệnh Parttern đã có bài viết rất chi tiết, bạn nên đọc lại chứ ko hỏi lặp lại những câu hỏi như thế này nữa

Mình đã đọc xong bài viết pattern trong diễn đàn mình làm thử rồi nhưng trong phần dimension của mình không có phần axis (chỉ có dimension, table, fill).

Ðề: ệnh Parttern đã có bài viết rất chi tiết, bạn nên đọc lại chứ ko hỏi lặp lại những câu hỏi như thế này nữa

Mình đã đọc xong bài viết pattern trong diễn đàn mình làm thử rồi nhưng trong phần dimension của mình không có phần axis (chỉ có dimension, table, fill).
Vẽ Axis trước khi thực hiện lệnh