Xử lý lỗi cài đặt MasterCAM X4

M

manchester161

Ðề: Xử lý lỗi cài đặt MasterCAM X4

Bạn ơi cho mình hỏi thằng này có đọc được các file vẽ xuất từ SolidWork 2010 qua ko zậy??
Cảm ơn bạn nhiều

Hiro

PHAN CHÂU TUẤN

Bạn ơi cho mình hỏi thằng này có đọc được các file vẽ xuất từ SolidWork 2010 qua ko zậy??
Cảm ơn bạn nhiều
SolidWorks 2010 bạn save lại đuôi IGS thì MasterCAM X cũng đọc được . Không nhất thiết phải đổ trực tiếp vẫn đạt .

đúng rồi đó,nhưng bổ sung thêm tí,MX hay kén đuôi vớ vẩn,đôi khi đổi đuôi IGS không chọn được geometry,nhưng với Step thì đạt được mỹ mãn đó.

M

manchester161

Bạn nào có thể chỉ mình cách cài đặt thằng này dc hok??
Khi mình bắt đầu thì nó báo là phải cài solidwork trước sau đó mới cài mastercam nhưng mà trước đó m đã cài thằng solid rồi.
Không hiều sao nó vẫn báo lỗi!!
Mong các bạn tận tình giúp đỡ.Xin cảm ơn!!

Last edited by a moderator:
Ðề: Xử lý lỗi cài đặt MasterCAM X4 và MasterCAM 9.1 SP2

Mình trước giờ vẫn sài bản MC 9.1 SP2 vì thấy nó rất ổn định , mình cài thêm MC X4 vào thì MC X4 chạy OK còn MC 9.1 SP2 thì báo lỗi :

Mình nghĩ chắc nó đụng nên báo lỗi (vì MC 9.1 chạy trên nền HASP còn MC X4 thì chạy trên NetHASP) .
Mình muốn chạy đồng thời 2 phiên bản MasterCAM trên nhưng không biết phải làm sao mong bạn nào chỉ giúp ?

leviettienCTM

Active Member
Ðề: Xử lý lỗi cài đặt MasterCAM X4 và MasterCAM 9.1 SP2

bạn nên cài thử làm 2 folder khi cài nó trên ổ C nhá! chúc thành công!

Bạn nào có thể chỉ mình cách cài đặt thằng này dc hok??
Khi mình bắt đầu thì nó báo là phải cài solidwork trước sau đó mới cài mastercam nhưng mà trước đó m đã cài thằng solid rồi.
Không hiều sao nó vẫn báo lỗi!!
Mong các bạn tận tình giúp đỡ.Xin cảm ơn!!

Mình cũng đang bị mắc lỗi này! Có ai sửa được lỗi thì giúp mình với! thanks!
thanks!thanks!thanks!thanks!thanks!thanks!thanks!thanks!thanks!thanks!

H

hungck2003

có thể vấn đề phát sinh từ cái này :(
*** Neu trong may co cai MasterCAM X3 theo dang HASP thi cac ban can xoa trong Registry:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\NEWHASP\Services\Emulator\HASP\Dump\584B4AE9]
ko rõ lám vì mình chỉ cài 1 cai X4

F

flamenco

bạn nào có cách gì hok giúp mình với. khi minh list vào setup maxtercam x4 thì bi báo lỗi này ( Error reading setup initialization file)
thành thử ko cài được.

Lỗi này thường xảy ra trong các trường hợp sau đây :

-Độ tương thích của File .exe này không tương thích khi làm việc trong hệ điều hành hiện tại. Cách giải quyết là Right -Click vào file đó chon Properties/ chọn Compatibility/ chọn Run this program in compatibility mode for và phía dưới đó bạn chọn hệ điều hành hiện tại của máy mình đang sử dụng.

-Trường hợp 2 là do InstallShield của Windows đã bị lổi . Trường hợp này rất khó xảy ra , nhưng không phải là không có khả năng xảy ra .Cách giải quyết là download InstallShield ở đây về Setup để repair sau đó chạy Setup lại Mastercam .

http://support.installshield.com/kb/files/Q108158/IsScript9.zip

-Trường hợp 3 là do Source download về bị lổi nên không đầy đủ tập tin cần thiết để chạy file cài đặt , vấn đề này do đường truyền gây ra . Đôi khi trong quá trình tải về không hề thông báo lổi gì nhưng điều đó không có nghĩa là tải về chắc chắn thành công , mà có thể một vài file nhỏ nào đó khi truyền không thành công nhưng trình download lại bỏ qua vấn đề này và không hề báo lổi . Mình đã gặp rất nhiều trường hợp như thế này , đã từng load cùng một link trên 2 máy khác nhau và 2 đường truyền khác nhau nhưng bên thì đầy đủ , còn bên kia thì thiếu file .ini hỗ trợ chạy tập tin .exe để cài đặt .Nên dĩ nhiên khi chạy file .exe sẽ báo lỗi Error reading setup initialization file như trên . Cách giải quyết là bạn nên load lại Source cài này một lần nữa ở link này từ trang chủ để đảm bảo độ tin cậy

http://updates.mastercam.com/X4/release/mastercamX4-web.exe

Bạn nên thử giải quyết bằng trường hợp 1 và trường hợp 2 trước nếu vẫn không giải quyết được thì cách duy nhất là download lại Source cài .

Chúc bạn thành công.

Nguyenthanh.

B

binhococ

Chào cả nhà.Cho em hỏi khi cài masstercamx4 có lỗi như thế này "1152:erro extracting" thì làm sao để sửa ạ?mong các pro chỉ giúp.