Xuất bản vẽ 2D trong Inventor

• Thread starter minhtuanipe
  • Ngày mở chủ đề
M

minhtuanipe

Author
Các anh à làm ơn cho em hỏi là khi xuất ra bản vẽ 2D hình chiếu đứng của em không đặt tại vị trí mà mình muốn đươc nó luôn ở góc bên tay phải màn hình ạ!Cho em hỏi thêm chút nữa là có cách nào chỉnh sửa kihchs thước khung tên không ạ vì khung tên đó toàn là tiếng Anh thôi à và kích thước không giông như TCVN và khi em viết chữ ở Sketch khi Return thì chữ đố biến mất và chỉ còn khung hình chữ nhật thôi(Em thao tác ở tệp .IWD).Anh nào biết thì chỉ giúp em nhé em cảm ơn nhiều lắm!

B

Bui Quy Tuan

Author
Ðề: Xuất bản vẽ 2D trong Inventor

- Khung tên và khung bản vẽ:
bạn muốn tạo cho mình một khung tên mới thì trước tiên bạn xóa khung tên cũ khỏi bản vẽ:

Khung ten cũ biến mất:

Bạn sẽ tự định nghĩa cho mình một khung tên như ý muốn:

Khi chọn công cụ, Inventor cho bạn vào môi trường Sketch. Tại đây bạn vẽ khung tên bằng các công cụ Sketch (bạn nên ghi luôn chữ cho khung tên tại bước này)

Sau khi kết thúc, bạn chọn Return, nhập tên của khung tên theo yêu cầu:

Và đưa khung tên đó vào bẻn vẽ

Để taoh khung bản vẽ, bạn cũng làm tương tự:

Với khung tên và khung bản vẽ này, bạn có thể Copy sang các bản vẽ khác, vậy là khung tên và khung bản vẽ bạn chỉ phải vẽ một lần và dùng được cho nhiều bản vẽ...

- Di chuyển hình chiếu trên bản vẽ: Mình không hiểu ý bạn lắm nhưng nếu bạn muồn di chuyển hình chiếu nào đó thì đưa chuột vào gần hình chiếu, viền bao của hình chiếu hiện lên màu đỏ. Nhấp giữ chuột trái là bạn có thể di chuyển nó đi được

Bạn làm thử nhé

B

Bui Quy Tuan

Author

Thêm nữa là bạn cũng nên chú ý tới việc tạo các quan hệ hình chiếu

M

minhtuanipe

Author

Em thanks anh nhiều lắm.Các anh cao thủ quá

Spam quá. Thank thì bấm nút Cảm ơn nhé

Last edited by a moderator:

Thêm nữa nếu với khung tên, nhử trên ta có thể lưu thành một template riêng cho mình bằng cách lưu vào mục templates trong bộ cài inventor là lúc nào cần đến ta có ngay một bản vẽ với tiêu chuẩn của riêng mình. keke

B

bnut43c4

Author

Các anh cho em hỏi.Muốn in bản vẽ trong inventor làm thế nào ạ!Từ lúc xuất ra 2d đến khi đi in thì làm thế nào ạ.Em đang làm đồ án chi tiết máy bằng Inventor.Em cảm ơn các anh nhiều ạ!

bạn để email mình send cho cái hướng dẫn tạo bản vẽ 2D từ Inventor 2010 nà.

S

sumenh123

Author

sao mình không ấn được options khi lưu nhỉ?

S

sumenh123

Author

ai có mình hỏi tại sao không mình không ấn được options khi lư bản vẽ 2d trong inventor không nhỉ?