Xuất chương trình từ MasterCam sang máy cắt dây Fanuc

Author
Xin chào mọi người.
-Hiện tại công ty của mình có sử dụng máy cắt dây Fanuc Robocut(đời
) , sử dụng phần mềm của Fanuc cung cấp để lập trình sau đó xuất ra file Cam có đuôi .DAT,rồi dùng thẻ nhớ copy file Cam đó nhập vào máy cắt dây ( Công ty của mình không sử dụng cáp RS-232-C) là có vận hành được.
-Mình đã thử dùng Mastercam Wire để lập trình, khi xuất ra file Cam có đuôi .NC sau đó tìm mọi cách chuyển sang file .DAT nhưng không thành công.
-Xin hỏi mọi người ai biết chuyển đuôi .NC thành .DAT xin vui lòng chỉ giúp
Chân thành cảm ơn rất nhiều

paven8880

Active Member
Sao máy bạn lại đọc dạng file . DAT nhỉ? theo mình biết dạng file này là file video mà???

L

Liễu Ngân Đình

Bạn cần có chương trình dùng riêng cho máy cắt dây đồng mới có thể chuyển sang *.DAT được.
Vì MasterCAM không có kiểu liên kết này, hầu hết các dòng phần mềm mới cũng không có. Bạn nên xem hãng sản xuất là ai, rồi gửi E-mail sang cho họ, họ sẽ gửi phần mềm qua cho bạn. Dung lượng chỉ 1MB thôi.

paven8880

Active Member
Bạn cần có chương trình dùng riêng cho máy cắt dây đồng mới có thể chuyển sang *.DAT được.
Vì MasterCAM không có kiểu liên kết này, hầu hết các dòng phần mềm mới cũng không có. Bạn nên xem hãng sản xuất là ai, rồi gửi E-mail sang cho họ, họ sẽ gửi phần mềm qua cho bạn. Dung lượng chỉ 1MB thôi.
Máy của mình cũng là loại dây đồng nhưng có cần file.DAT đâu??

L

Liễu Ngân Đình

Mỗi hãng sản xuất có những cách thức riêng hoặc chung nào đó để nhận chương trình chuyền. Có khi người ta dùng đuôi như sau để nhận chương trình: *.doc; *.txt; *.NC; *.2NC; *.3NC; *.4NC; v.v... nhiều kiểu và nhiều thể loại lắm. Vì vậy nếu có đuôi *.DAT thì cũng bình thường thôi.
Bạn có thể tự thí nghiệm với máy mà bạn đang dùng, biết đâu, bạn lại khám phá ra điều dì đó khác thường và thú vị.

TYA

Well-Known Member
Sao máy bạn lại đọc dạng file . DAT nhỉ? theo mình biết dạng file này là file video mà???
dat. là đuôi data file không cứ nhất nhất phải là video. file dat có trong game, các pm khác.

Máy CNC còn có thể nhận cả file TXT, DNC, NC, DAT ... qua card CF và chạy bình thường

P

phamdung

chi có thể lấy từ Cam 9.1 thôi
Cam X be khoa không hết nên các hệ bộ điều khiển khác gần như không có

B

bui van man

bạn nào có tai liệu cat dây cho minh in với ah,cty mình mơi mua máy về mà k biết sử dụng,may công ty minh là @-c600 iB,hệ điều hành fanuc
hoac ai biết chỉ mình cách chỉnh may voi ah,cảm on nhiêu