ZWCAD Mechanical có gì hay ?

Author
Chào các bạn,
Ở các bài viết trước, mình đã giới thiệu tới các bạn về phần mềm ZWCAD, một phần mềm thiết kế tương tự Autocad rất quen thuộc với các anh em kỹ thuật chúng ta. Trong bài viết này mình muốn chia sẻ tới các bạn thêm về 1 module khác của ZWCAD, chuyên về phần cơ khí. Đó là ZWCAD Mechanical. Vậy module này có gì khác so với ZWCAD thông thường, chúng ta sẽ cùng tham khảo dưới đây nhé.
Về bản chất, ZWCAD Mechanical là 1 phiên bản nâng cao hơn so với ZWCAD, vậy nên ngoài việc chứa đựng toàn bộ các tính năng trong bản ZWCAD thông thường, nó còn có thêm 2 tab khác: Mechanical Drawing và Mechanical Annotation

Ở trong 2 tab này, các bạn có thể tạo khung bản vẽ tiêu chuẩn riêng theo công ty của các bạn. Khi mở bản vẽ mới, các bạn chỉ cần click vào Border Setup để gọi ra. Các khung bản vẽ bao gồm từ A0-A4, khổ giấy ngang/dọc,...

Các bạn có thể tạo BOM list, thống kê các chi tiết có trong bản vẽ. Việc làm này hoàn toàn tự động, các chi tiết sau khi được đánh số Balloons, sẽ được xuất tự động vào bảng BOM

Chúng ta có thể thêm các icon cơ khí như độ nhám bề mặt, dung sai hình học, các đường gióng hết sức đa dạng.....

Đặc biệt, các bạn có thể gọi ra các thư viện các chi tiết tiêu chuẩn với các chi tiết cơ khí như bu lông, đai ốc, mặt bích, vòng đệm với các tiêu chuẩn khác nhau như ISO, DIN, JIS, ....

Rất thú vị phải không các bạn ? Các bạn hãy download và trải nghiệm thử mấy tính năng này của ZWCAD Mechanical nhé

Link download ZWCAD Mechanical 2023:
https://dl.zwsoft.com/zwcad/product...2/ZWCAD_Mechanical_2023_SP2_Eng_Win_64bit.exe

Chúc các bạn có những trải nghiệm thú vị !