Add gate và runner trong Catia !

• Thread starter hell_boys
  • Ngày mở chủ đề
H

hell_boys

Author
Mình đang muốn hệt thống rãnh dẫn và miệng phun theo sơ đồ như hình vẽ bằng Catia:

Nhưng mình đang mắc 2 vấn đề sau:
+ Khi add gate mình đã làm đúng như trong hướng dẫn nhưng khi làm xong nó ko ra cái gate nào cả mà chỉ ra thế này :4:

+ Khi tạo kênh dẫn thì ko làm thé nào làm dc nó nằm trên mặt trên cavity mà chỉ nằm ở mặt phân khuôn ( thuộc core, cavity hoặc cả 2 ):40:

Bạn nào hướng dẫn chi tiết giúp mình với ( mình gà cả catia lần kiến thức về khuôn mẫu:2: ) và làm tạm theo file trong hướng dẫn Catia cũng dc :9: ( mình cũng đang thử làm với 1 lòng khuôn ^^) Cảm ơn mọi người giúp đỡ!

Ðề: Add gate và runner trong Catia !

Mình thường tạo kênh dẫn và cổng phun ngay trên cavitysurface và coresurface luôn.
+Thứ nhất chắc là bạn chưa chọn gate ở trong thư viện hoặc là bạn không chọn thẻ core hoặc cavity trong mục Gate definition ở mục Stam.
+Thứ hai khi bạn tạo kênh dẫn trong bảng Runner definition chú ý mục Stamp,nếu bạn chọn kênh dẫn ở trên Core thì bạn chọn Core,tương tự đối với Cavity. Hoặc chọn cả Core và Cavity nếu bạn muốn kênh dẫn nằm trên cả hai.

M

mrdienk42cdl2

Author
Ðề: Add gate và runner trong Catia !

bạn vinhgtvt ơi bạn hướng dẫn luôn cách tạo runner cho a e xem đi.cả gate và runner mình đều chưa làm dc,mong bạn chỉ giáo thêm.thanks