hỏi về bộ khuôn tiêu chuẩn và lệnh chèn slider? help me

• Thread starter chungctk5
  • Ngày mở chủ đề
C

chungctk5

Author
Chào các bác!
Mong các bác giúp đ[FONT=&quot]ỡ e trong phần khuôn của catia. Dù [/FONT][FONT=&quot]sao e cũng thank trước nhé.[/FONT]
[FONT=&quot]Hôm nọ mầy mò thế nào mà học làm khuôn của catia cũng thấy hay những mà khó quá lại ít tài liệu nữa chứ.[/FONT]
[FONT=&quot]Học đến phần chèn chốt định vị thì tại sao lúc thì chốt dài hơn khuôn, lúc thì bị chốt ngắn hơn khuôn. [/FONT]

[FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot]Khi chèn chốt vào còn xảy ra hiện tượng như hình dưới này nữa:[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT][FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot]Chốt định vị ko tiếp xúc đều với tấm core và tấm cavity( cách khắc phục lỗi này?)[/FONT]
[FONT=&quot]E có xem qua các anh khóa trên làm khuôn bằng phần mềm CAD meister, thì thấy họ có các bộ khuôn tiêu chuẩn chỉ cần gọi là nó ra toàn bộ từ chốt định vị đến các bulong bắt vào khuôn.[/FONT]
[FONT=&quot]Vậy cho e hỏi ở catia có phải cũng có bộ khuôn tiêu chuẩn như vậy ko? Và cách lấy bộ khuôn tiêu chuẩn này ra như thế nào? (có thể khi lấy từ bộ tiêu chuẩn thì khuôn cần thiết có sẽ thừa bền)[/FONT]
[FONT=&quot]Có thể có cách khắc phục chốt định vị như ở trên ko?[/FONT]
[FONT=&quot]À tiện đây e hỏi luôn : khi chèn slider vào khuôn thì trình tự các bước thực hiện như thế nào? ( để slider tạo được đúng biên dạng của chi tiết, có thể rút ra rút vào trong quá trình lấy chi tiết)[/FONT]
xin lỗi các bác nha do lần đầu đưa bài lên e ko đưa được ảnh lên!:106::106:

Ðề: hỏi về bộ khuôn tiêu chuẩn và lệnh chèn slider? help me

Bạn không biết chén ảnh lên 4r sao?!!!
Qua đây xem bài hướng dẫn của anh admin nhéHướng dẫn post ảnh lên diễn đàn
Chiều dài chốt trong catia là tiêu chuẩn rồi , tuy nhiên kích thước bộ khuôn của bạn là do bạn thiết kế ra,.Vì vậy không có sự ăn nhập về kích thước là đúng thôi.
Không sao cả , bạn cứ chọn 1 chốt bất kì, sau khi chèn rồi thì bạn có thể edit chốt bằng cách mở "open with newwindow" sau đó chỉnh sửa chốt trong sketch theo kích thước bạn mong muốn là được thôi mà.

C

chungctk5

Author
Ðề: hỏi về bộ khuôn tiêu chuẩn và lệnh chèn slider? help me

thank bác nhé! những ko có cách nào để làm cho chốt vừa đủ luôn hả?làm như vậy có lẽ sẽ nhanh hơn là phải đi chỉnh sửa kích thước của chốt,
à thế bác có biết cách dùng slider ko thì hướng dẫn e luôn thể?
cảm ơn bác rất nhiều!
em ko biết nhấn nút thanhk nào để cảm ơn bác trên diễn dàn cả?