Làm slide giới thiệu về phần mềm Unigraphic

• Thread starter langnhanglg
  • Ngày mở chủ đề
L

langnhanglg

Author
Sắp tới em phải làm 1 cái slide thuyết trình trên lớp để giới thiệu về phần mềm Unigraphic (môn công nghệ CAD/CAM). Yêu cầu làm thuyết trình trong khoảng 15-20p (hơi ít), có hướng dẫn cài đặt, nói tóm tắt về giao diện, các tính năng của phần mềm. Sau đó ví dụ 1 chi tiết: vẽ, làm khuôn (nếu có), mô phỏng gia công, xuất file NC.
Nhờ các bác giúp em ý tưởng phần giao diện và tính năng thì nói những cái gì ạ.

Ðề: Làm slide giới thiệu về phần mềm Unigraphic

Tính năng thì vào youtube tìm 1 cái video giới thiệu nx8 của hãng, phải nói là hay thôi rồi :p

L

langnhanglg

Author

Hik. Xem youtube thấy cái gì cũng hay, cũng muốn lôi vào. Mà được có 15-20p thuyết trình thôi. Thế em mới phải nhờ đến các bác hiểu rõ về phần mềm. Nội dung thì giới thiệu qua về các tính năng, tập trung vào phần CAD/CAM. Tiếp tục chờ cao nhân :D

NX

Member

Sắp tới em phải làm 1 cái slide thuyết trình trên lớp để giới thiệu về phần mềm Unigraphic (môn công nghệ CAD/CAM). Yêu cầu làm thuyết trình trong khoảng 15-20p (hơi ít), có hướng dẫn cài đặt, nói tóm tắt về giao diện, các tính năng của phần mềm. Sau đó ví dụ 1 chi tiết: vẽ, làm khuôn (nếu có), mô phỏng gia công, xuất file NC.
Nhờ các bác giúp em ý tưởng phần giao diện và tính năng thì nói những cái gì ạ.
search các video của hãng trên web cua nó, ví dụ thật thế rồi còn tìm ở đâu nữa ~.~

Đúng rồi đấy bạn langnhanglg. Lên Youtube rất nhiều Clip của hãng bạn tham khảo cho Slide của mình. Chúc bạn thành công.