Phân khuôn trên catia

Author
Chào các anh. em đang nghiên cứu phần khuôn trên catia, theo em biết trong phần mềm Pro có chức năng phân khuôn 2 tấm và 3 tấm. và cách làm cũng khá đơn giản
cho em hỏi trong Catia có chức năng như trên không a ?
Mong các cao thủ Catia chỉ giáo .Thanks

Trên pro e làm được cái gì trong khuôn thì trong catia cũng làm được cái đó có điều cách làm có phần khác nhau, ở pro thì trình tự làm việc có phần đúng quy cách hơn trong catia tí thôi.

Q

quynhmai88cdt

anh ơi có tài liệu về khuôn catia tiếng việt không .giúp em với em đang rất cần (em chỉ có mỗi phần khuôn help mà mọi người hay dọc thôi chẳng có gì cả).em cảm ơn anh .mail cua em la quynhmai88cdt@gmail.com

lddung

Chuyên gia cao cấp
anh ơi có tài liệu về khuôn catia tiếng việt không .giúp em với em đang rất cần (em chỉ có mỗi phần khuôn help mà mọi người hay dọc thôi chẳng có gì cả).em cảm ơn anh .mail cua em la quynhmai88cdt@gmail.com
Em có thể đến phòng 105 nhà C8 (cạnh bộ môn máy và ma sát) để có thể được tư vấn và học hỏi về CATIA. Các anh ở đây đều từng làm cho Nhật và các công ty nước ngoài khác về Cad Cam CNC và đặc biệt mạnh về Catia. Mọi người rất thân thiện và nhiệt tình, khi đến em cứ bảo là do anh Dũng Foxconn giới thiệu là ok. Anh nhắc trước là em đến không được trang điểm xinh quá nhé :4: và 1 điều nữa là nhớ nhắc nhở các anh xếp hàng trật tự nhé.Em thông cảm , Bông hoa - của hiếm của ngành cơ khí mà!:4:

Author
Anh oi Anh co thể làm giúp em một ví dụ trên phần Core_ Cavity được không ạ

Author
Nhưng ban ơi. mình đã xem bài phân khuôn đó rồi
anh hoduylinhconnan chỉ làm đến phần tách ra 2 tấm core va Cavity thôi, còn đối với các chi tiết phức tạp họ còn thiết kế các tấm trượt Slice và các Parting Line , parting surface nũa sau đó họ tạo các tấm core va cavity
cảm ơn các bạn