Sao mình vẽ Catia ko hiện nhánh cây tạo hình bên trái các phần part đã tạo vậy ?

• Thread starter namthy99
  • Ngày mở chủ đề
N

namthy99

Author
ANh em xem chỉ giúp mình với, mình cảm ơn, mình đã cài lại rồi mà vẫn vậy

Pathétique

Active Member
Ðề: Sao mình vẽ Catia ko hiện nhánh cây tạo hình bên trái các phần part đã tạo vậy ?

Bạn thử vào view, click vào lựa chọn xuất hiện cây tạo hình. Hoặc bấm F3.
Nếu không được, xóa tất cả các file trong C:\Documents and Settings\"tot login"\Application Data\DassaultSystemes\CATSettings. Hoặc search "*.catsetting" rồi xóa file.

PS: xin lỗi vì mình không dùng version tiếng Anh của Catia nên không chỉ cho bạn chi tiết hơn.

Ðề: Sao mình vẽ Catia ko hiện nhánh cây tạo hình bên trái các phần part đã tạo vậy ?

"nhánh cây tạo hình" mà bạn đang đề cập đến thì trong Catia có tên là Specification Tree . Nhìn thanh Roll của giao diện đồ họa (bên tay trái) không có mở rộng ở phần dưới nên chắc chắn Specification Tree đã vô tình bị "làm ẩn"

Bạn sử dụng phím nóng F3 để kích hoạt ẩn hiện thanh Specification Tree

Để Zoom Specification Tree lớn nhỏ , bạn có thể làm bằng cách , giữ phím Ctrl sau đó Roll chuột để Zoom lớn nhỏ Specification Tree:1:

Nếu sử dụng Roll chuột không thì sẽ roll Specification Tree lên xuống trong môi trường bản vẽ .

Chúc thành công!

Nguyenthanh.

N

namthy99

Author

oh cảm ơn Smod nhiều nhé, chắc có lẽ do mình zoom quá, mình zoom mãi mà ko thấy nó hiện, ko biết đẩy bánh xe chuột lên hay xuống nữa, để mình kiểm tra lại và báo kết quả sau nhé