Bạn nào giỏi về NX Render có thể làm được thế này không ?

NX

Member
Author
tự dưng rỗi việc, ngồi nhìn cái bóng đèn , rồi lại thấy là đã có lần ở đâu đó xem qua cái hình render cái bóng đèn với NX rất thật ở chỗ là chỉ có mỗi cái dây tóc nó sáng chóe lên, ánh sáng nó chiếu ra khắp không gian luôn. nhìn thích lắm,
cũng thử mày mò tìm xem làm sao để được vậy thì ko có kết quả gì cả ~.~
vào trong chỗ thiết đặt ánh sáng ko thể làm thế nào để cho cái dây tóc nó phát sáng ra được.
có thể hiểu ở đây là làm thế nào để gán thiết đặt nguốn sáng cho 1 vật thể (body)???
kèm theo cái file cho bạn nào muốn thử sức ? :D ko đơn giản đâu :68:
http://www.mediafire.com/?tq8nscs4sdsq1md

nh minh họa

với phothoshop

còn đây là với NX (chính xác là dùng với NX render đó)

Last edited:
Ðề: Bạn nào giỏi về NX Render có thể làm được thế này không ?

Mình đã làm và xịt mầy lần rồi :"> Nếu cậu có hình ảnh thì post lên mình xem chút, cũng có thể để tìm cách làm ^^

Mình làm không được đẹp lắm hì
[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

NX

Member
Author

bạn arazashi có thể làm được cái ánh sáng như thế này không
[/IMG]
đang gặp vấn đề ở chỗ này :39:

Chẹp, cái đèn lúc đầu dây tóc chủ yếu phản chiếu ánh sáng từ đèn. Bây giờ tự nó phát sáng khi render mình cũng thử tính kế xem sao, có lẽ tỉ lệ xịt cao hơn hì. 3Dmax thì cái này cũng không là vấn đề, còn NX vật liệu không phong phú lắm...

NX

Member
Author

chính xác là mình cần làm cái ánh sáng trông nó như thế này
đây là 1 ví dụ được render với NX

vẫn chỉ là cái nguốn sáng, có thể ở đây là point, ko biết tại sao ko thể làm cho cái light point nó sáng lên được như vậy.???:105:

Hồi sáng vào cái ảnh của NX không hiện lên nên mình nghĩ cậu muốn làm cái bóng đèn sáng còn các bóng khác tối nên mới viết vậy. Còn tạo point sáng tại 1 điểm thì dễ hơn mà. Chọn spot light rồi vào point là được.
Đây là cái hình lúc nãy làm nhầm (gần giống cái photoshop)

NX

Member
Author

chir riêng với light point đã khá rắc rối rồi, ai có thể làm được sau khi render nó như thế này không.
ko khéo lại phải quay lại 4.0 để test lại vậy.
bản 8 này nhiều chức năng ko biết chạy đi đâu hết cả :13:

:33::33::33:

Mình vẫn dùng bản 7. Thấy nó vẫn có vài ưu điểm so với bản 8. Còn bản 8 khi render thấy nó chuyển hẳn sang 1 môi trường visualize mới nhưng chưa thử làm cái ảnh động như của cậu hì. Rất ấn tượng đấy ^^. Cả về cái tóc bóng đèn nữa, không phải ai cũng làm được như thế, cái sản phẩm vẽ rất nghiêm túc là khác, mặc dù chỉ để làm render chơi, chỉ biết nói khâm phục cậu thôi ^^

NX

Member
Author

tham khảo 1 số cao thủ về design thì thấy là họ vẽ với NX, nhưng nếu để render đẹp thì sẽ export sang 1 môi trường khác để render cho khách hàng. và thấy là render với NX thì hiệu suất ko cao, tốn thời gan, :D
thôi, có lẽ vui chơi đến đây là dừng được rồi.
chúc buổi tối vui vẻ :103: