Cài SW 09 trên Win vista.

• Thread starter khoaak
  • Ngày mở chủ đề
K

khoaak

Author
Hồi trước xài SW 07 (win XP), nhưng giờ cái máy Desktop của mình đã die. Sắm cái Laptop thì nó cài sẵn Win vista 64bit (bản quyền nên kô muốn cài lại). Cài SW 07 thì nó kô chịu. Cài 09 thì bị lỗi. Sau khi gỡ (bằng Tool Uninstallers 2008) thì cài vào bị báo lỗi liên tục. Mình lên mạng hỏi thì nghe phong phanh là nếu mà cài lỗi, gỡ rồi thì phải ... cài lại win mới có thể cài lại SW đc. hic hic, Nếu như vậy thì quá dã man. Có ai có cao kiến giúp mình với.

Ðề: Cài SW 09 trên Win vista, help me!

-Nếu bạn ko chê bản suit của solidworks 2010 chỉ có hơn 1G thôi thì bạn thử cài bằng bản này coi có sử dụng được ko. link down có trong box solidworks rồi đó bạn à
Chúc bạn may mắn :D

Last edited:
K

khoaak

Author

Tiếc là bản đó dành cho win 32bit bạn à...

S

sinh_pham

Author

ủa các bạn ơi cho mình hỏi sao mình cài SW 2009 rùi mà khi mở lên nó chạy vào trong dc tí là out ra,có bạn nào bị vậy ko làm ơn giúp mình với

cài lại xem có tiến triển gì ko bạn à. ko thì bạn thử cài cái SW2010 xem sao.

Cài 2009 có mấy chỗ rắc rối, lúc thì cần Dot net frame 2.0, cài xong muốn dùng lại cài dot net 3.0 hoặc 3.5 mới chạy được hic, không hiểu sao nữa

Hồi trước xài SW 07 (win XP), nhưng giờ cái máy Desktop của mình đã die. Sắm cái Laptop thì nó cài sẵn Win vista 64bit (bản quyền nên kô muốn cài lại). Cài SW 07 thì nó kô chịu. Cài 09 thì bị lỗi. Sau khi gỡ (bằng Tool Uninstallers 2008) thì cài vào bị báo lỗi liên tục. Mình lên mạng hỏi thì nghe phong phanh là nếu mà cài lỗi, gỡ rồi thì phải ... cài lại win mới có thể cài lại SW đc. hic hic, Nếu như vậy thì quá dã man. Có ai có cao kiến giúp mình với.
Thấy bạn dùng vista 64bit, vậy bạn chọn bộ cài SW 2009 64bit chưa

S

sinh_pham

Author

oài mình phát hiện lỗi khi chạy dc một ít là out ra ngoài rùi.down cái .Netfream 3.0 về cài là dc,máy mình xài bản 1.0 nên ko vào dc ct bhihihihih

worm

Well-Known Member
Moderator
Ðề: Cài SW 09 trên Win vista.

Cài 64bit thì phải có 1 chút tiểu xảo nho nhỏ là ... dùng file sldim.exe để cài đặt, trong khi cài phải ngắt kết nối internet (để không check update), và có 1 số lỗi trong quá trình cài cần ignore.

D

davidson85

Author
Ðề: Cài SW 09 trên Win vista.

Mình cũng bị giống bạn Sinh_Pham đây,cài SW 2009 64x, vô tới màn hình vẽ,tự động bị out ra,đã cài Net Frame 3.0 rùi,nhưng vẫn bị y như z,hix. Có bác nào biết chỉ cách khắc phục dùm,thanks.