Cần giúp đỡ về tách khuôn

• Thread starter duyphong
  • Ngày mở chủ đề
D

duyphong

Author
Em đang muốn tạo lõi cho phần mầu xanh. Em không biết làm thế nào để chọn chiều sâu của lõi đúng đến phần mặt cong, Mọi ngừoi giúp em với nhé. cảm ơn mọi người !

iPumpkin

<center><b>CAM Programmer</b></center>
Ðề: Cần giúp đỡ về tách khuôn

Bịt mặt trên, mặt dưới, 4 mặt hông lại, ...extend mặt đáy ở vị trí có hình bán nguyệt là xong.

Chắc bạn đang làm bài tâp lớn. Nói nôm na làm khuôn thì người ta làm theo các trình tự sau: Tách khuôn (sửa chửa data, phân tích góc rút khuôn=>hiệu chỉnh thiết kế), làm mặt phân khuôn - Gia công khuôn, tấm khuôn - các mặt bên - ráp khuôn - chạy trên máy ép nhựa. Các máy móc chủ yếu dùng: Máy phay, Phay CNC, cắt dây & EDM (rất quan trọng).

Chú ý là khi làm mặt phân khuôn có thể có nhiều kiểu khác nhau nhưng phải thỏa tiêu chí => tiện lợi, có thể chế tạo dể dàng, lắp ráp dể dàng, chú ý khi lắp ráp tránh siêu định vị...

http://www.4shared.com/file/196521441/39d262ba/khuon.html

T

tinhakay_007

Author

các bác nói nhiều hơn về phần này đi,em đang học về phần thiết kế khuôn, vẫn chưa có nhiều kiến thức về khuôn, bác có thể giải thích rõ hơn về nguyên lý hoạt động của bộ khuôn trên đc không ? theo em biết là khuôn cần phải có thêm kênh dẫn nước làm mát, bộ phận tách sản phẩn ra khỏi khuôn, với sản phẩm trên có rãnh ngang nữa cái này là khó nhất trong thiết kế khuôn và trong khi sản xuất để. Còn cả kênh dẫn nhựa và lỗ thoát khí nữa.... Mô hình của bác ở trên đã là một bộ khuôn hoàn chỉnh chưa hay chỉ là mô hình phác thảo thôi ? Các bác chỉ giáo em với nhé

iPumpkin

<center><b>CAM Programmer</b></center>

các bác nói nhiều hơn về phần này đi,em đang học về phần thiết kế khuôn, vẫn chưa có nhiều kiến thức về khuôn, bác có thể giải thích rõ hơn về nguyên lý hoạt động của bộ khuôn trên đc không ? theo em biết là khuôn cần phải có thêm kênh dẫn nước làm mát, bộ phận tách sản phẩn ra khỏi khuôn, với sản phẩm trên có rãnh ngang nữa cái này là khó nhất trong thiết kế khuôn và trong khi sản xuất để. Còn cả kênh dẫn nhựa và lỗ thoát khí nữa.... Mô hình của bác ở trên đã là một bộ khuôn hoàn chỉnh chưa hay chỉ là mô hình phác thảo thôi ? Các bác chỉ giáo em với nhé
Hi bạn, nếu mà để nói hết thì..dài lắm. Trước hết bác nên tìm hiểu thế nào là cái máy ép nhựa trước, kiếm chổ nào nhìn, ngó một bộ khuôn (). Đây là một bộ khuôn hoàn chỉnh
http://www.4shared.com/file/133777343/b12857db/Xmold_MD.html. Sorry bác, mở bằng phần mềm Cimatron...bác có thể tham khảo.
Bác chịu khó search trong các room đặc biệt room khuôn mẩu...mình tin các có dư tài liệu để học về khuôn. Meslab rất phong phú và đồ sộ về các nguồn tài liệu mà..các mem đã nhiệt thành đóng góp...vì một tình yêu (...)

Last edited: