Làm cách nào để tăng tốc SW2009

Author
Có bác nào biết các thủ thuật để SW chạy đỡ chậm không chỉ giúp em với. Em sử dụng SW2009 mà mỗi khi mở hay tắt các Assembly thì nó load & update rất là chậm, cả trong các bản vẽ Drawing cũng thế với những bản khoảng 10 sheet thì nó load như rùa ấy. máy của em cung tương đối mạnh: 2.66 corel dual RAM 2GB,
Thanhks!!!

Computer_tsv !!!!
Cấu hình như thế nào gọi là tuơng đối mạnh hả bạn ??
Ram thì Bus ?? ( bus 667 or 800 or 1066 .... )
Mainboard ??? ( model - Chipset ... )
Card graphic ??? ( onboard or rời - model ? )
Bạn cũng nên tinh chỉnh windown khi chạy SW sao cho nhẹ nhất. ( làm đơn giản phần đồ họa của windown như giao diện và các hiệu ứng nếu bạn ko có các đồ họa rời )

Last edited by a moderator:

DCL

<b>Hội đồng Cố vấn</b>
Có bác nào biết các thủ thuật để SW chạy đỡ chậm không chỉ giúp em với. Em sử dụng SW2009 mà mỗi khi mở hay tắt các Assembly thì nó load & update rất là chậm, cả trong các bản vẽ Drawing cũng thế với những bản khoảng 10 sheet thì nó load như rùa ấy. máy của em cung tương đối mạnh: 2.66 corel dual RAM 2GB,
Thanhks!!!
SW2009 đòi hỏi cấu hình tương đối cao do nó cần nhiều tài nguyên và tốc độ xử lý, nhưng cấu hình máy tính của cậu thế là tương đối rồi, việc SW chạy chậm có thể do:

• PC có virus, cậu cần quét virus.
  • PC dùng trình diệt virus không thích hợp, vừa tốn tài nguyên, vừa bắt phần mềm phải tuân thủ các thủ tục truy xuất rườm rà. Các tập tin SW tham chiếu nhau toàn diện, đặc điểm này khiến ta cần có trình diệt virus thích hợp.
  • Hệ điều hành đã bị "lão hoá" do dùng quá lâu, cài đặt các ứng dụng quá nhiều và quá nhiều lần tháo gỡ, chỉnh sửa. Cậu cần format lại máy và cài lại hệ điều hành.
  • GraphicCard yếu hoặc không thích hợp. Không nên dùng các màu và hình nền hào nhoáng quá.
  • Với các assembly lớn, nên dùng chức năng LightWeight.

Author
Cảm ơn chú DCL
Về phần mềm diệt virus thù cháu dùng BKA bản Free, màn hình thì cháu để none(màu xanh bình thường thôi) card màn hình rời 512M còn cái hệ điều hành thì cháu cài cách đây gần 1 năm rồi không thấy vấn đề gì nên vẫn để nguyên thế. Trước đây SW chạy cũng không chậm lắm nhưng cháu vào option chỉnh mấy thứ (mà cháu cũng chẳng nhớ nữa) với hi vọng nó chạy ngon hơn ai dè nó thành rùa luôn

E

englsolid

nếu thế bạn vào option chọn reset all rồi chọn oke. xem xem nó thế nào

bạn xem lại xem có bị tich vào cái j mà khởi động mỗi khi bật sw lên ko như mấy cái
ấy chứ bình thường thì chẳng sao
chứ máy cậu còn khẻo gấp vạn máy tớ, máy tớ mua cách đây gần 5 năm rồi, mà giờ nó vẫn chạy ầm ầm, chỉ tội cái ổ cứng lâu ngày nên nó kém

Last edited:
E

englsolid

ý của bạn MT là vào adds in bỏ dấu tích vào phần start up đi, chỉ tích vào phấn active thôi

Author
Mình cài lại win rồi mà vẫn không thấy cai thiện được mấy, nhất là việc chuyển tù bản vẽ này sang bản vẽ khác đặc biệt là chuyển về Drawing và Assembly thì nó update rất là lâu, còn trong part thì vẫn chạy rất nhanh