Lỗi cài Solidwork 2009 SPo

Author
trước đây em có cài solidwork 2k9 rồi,mà sao giờ em cài lại thì bị vậy (em đã sài 2 bản ghost khác nhau )ai biết cách sửa lỗi này mong giúp đỡ em với nha. cài hoài nó báo lỗi như sau

mà em chọn Ignore thì vẫn sử dụng bình thường.Mong mấy anh chị ai đã gặp qua lỗi này rồi giúp em với:77::77::77::77:

Hiro

PHAN CHÂU TUẤN
Ðề: Lỗi cài Solidwork 2009 SPo

Lỗi tồn tại thôi do bạn cài Solidworks trước đó , hệ thống trong regedit tạo ra một biến value key quản lý phần mềm Solidworks .Sau khi bạn remove phần mềm Solidworks thì phần data bi xóa nhưng phần history vẫn lưu value key này nên khi bạn cài lại báo có sự tồn tại của Solidworks , thường sẽ nhấn vào Ignore chấp nhận phớt lờ lời sự tồn tại này nhưng vẫn xài ổn . Nhưng thường gỡ ra cài lại nó vẫn giữ một số thay đổi hay lỗi của nó trước đó ( win7 thì thấy ít bị hơn :4: )
Thường tớ dùng Remove Master để xóa key !
Cũng có thể do bộ cài bị lỗi vius thì sao .:4:

Last edited:

Trước đây mình cũng bị lỗi này, bạn vào Run, gõ lệnh Regedit, xuất hiện hộp thoại Registry Editor.
Chọn thẻ HKEY_CURRENT_USER/Software/SolidWorks, Ckick chuột phải vào thẻ SolidWorksdelete nó đi.
Tương tự chọn thẻ HKEY_LOCAL_MACHINE/SOFTWARE/SolidWorks và delete nó đi.
Xong rồi bạn cài lại SW bình thường là đc. Good luck!!

Author

Lỗi tồn tại thôi do bạn cài Solidworks trước đó , hệ thống trong regedit tạo ra một biến value key quản lý phần mềm Solidworks .Sau khi bạn remove phần mềm Solidworks thì phần data bi xóa nhưng phần history vẫn lưu value key này nên khi bạn cài lại báo có sự tồn tại của Solidworks , thường sẽ nhấn vào Ignore chấp nhận phớt lờ lời sự tồn tại này nhưng vẫn xài ổn . Nhưng thường gỡ ra cài lại nó vẫn giữ một số thay đổi hay lỗi của nó trước đó ( win7 thì thấy ít bị hơn :4: )
Thường tớ dùng Remove Master để xóa key !
Cũng có thể do bộ cài bị lỗi vius thì sao .:4:
em đã ghost lại Win trước khi cài solidwork anh ạ,em cũng thử cài lại nhiều lần mà nó vẫn báo vậy(sau mỗi lần cài Win),mà hồi trước em cài trên bộ ghost khác thì chả xảy ra chuyện gì giờ thì.... chán.chắc em thử cài lại win khác thử xem sao quá hiii:58: