Lỗi không thấy Texture trong SolidWorks.(Help me)

• Thread starter kimsuho
  • Ngày mở chủ đề
K

kimsuho

Author
Có bạn nào bị như mình rồi khắc phục được không? Mình thấy bị thiếu Texture và còn nhiều thứ khác nữa, mình đã cài lại một vài lần nữa nhưng vẫn đâu vào đấy. Còn cái này nữa, mình hiện giờ chưa cài được eDrawing cho SolidWork vì nó bị lỗi gì đó mình cũng không rành, hiện tại mình xài SolidWork Premium 2009 SP0. Có bạn nào giúp dùm mình, mình cám ơn nhiều.

Ðề: Lỗi không thấy Texture trong SolidWorks.(Help me)

Thông thường khi cài và sử dụng được một thời gian thì do bị một vấn đề gì đó mà Folder cài SW trên ổ cứng bị hư hoặc mất một vài file thì sẽ khiến SW bị mất đi một số chức năng . Nhưng ở trường hợp của bạn thấy bạn nói là "đã cài lại một vài lần mà vẫn vậy" => không phải Folder cài SW trên ổ cứng hư mà trường hợp này là do Source cài (đĩa cài) của bạn lổi rồi. Nên điều bạn cần làm bây giờ là Download lại một Source cài khác chứ không phải cứ cài đi cài lại mất thời gian vô ích.

Bản chất của source cài cũng tương tự như một file nén . Khi chạy cài đặt thì source cài sẽ burn nén tất cả các file mà nó chứa đến nơi mà bạn chọn làm vị trí burn , đồng thời sẽ tạo các key cần thiết trong Regedit của Windows để ghi nhớ các biến cần thiết để Windows có thể khởi động và chạy phần mềm được. Nếu Source cài thiếu file thì đương nhiên khi cài đặt nó bung ra sẽ bị thiếu một vài tính năng , trường hợp file bị mất thuộc "nhóm" quan trọng cần thiết để khởi động SW thì tự thân Source cài sẽ báo lổi và ngăn chặn việc cài đặt.

Rgs.

Nguyenthanh,

K

kimsuho

Author
Ðề: Lỗi không thấy Texture trong SolidWorks.(Help me)

Hix... Cám ơn bạn nhé, vậy phải cài lại rồi. Tốn thời gian download nhiều quá...