Lỗi Solidworks 2011 "Solidworks is unable to obtain required memory"

• Thread starter Virus
  • Ngày mở chủ đề
V

Virus

Author
Các bác cho em hỏi chút xíu nha!
Em đang dùng bản SW 2011, Nhưng nó hay bị lỗi lắm, Nó hay bị văng ra ngoài vô căn cứ, Lâu lâu còn hiện bảng thông báo " Solidwork unable to obtain required memory.
Please attempt free some memory and then press Retry or Cancel to terminate your Solidworks sesion
"
Em đang băn khoăn không biết là do bản cài đặt của bị lỗi ( em mua đĩa ngoài tiệm ) hay là do WinXP của em bị lỗi nữa , Máy em mới mua ở Phong Vũ nên xài bản Ghost kh6ong biết có ổn định không, Chứ hoàn toàn máy em cấu hình đảm bào dủ để chạy bản SW2011, Core I5(2.8GHz) RAM 4G, VGA 1G, Có bác nào bị giống em hoặc biết cách xử lý trường hợp nàythì cho em lời khuyên nhé, Em chân thành cảm ơn !

Last edited by a moderator:
Ðề: Lỗi Solidworks 2011 "Solidworks is unable to obtain required memory"

Lỗi này là do PC khổng thể đáp ứng được dung lượng memory mà Solidworks cần khi hoạt động.

Lúc trước mình cũng từng bị lỗi này , và có tìm hiểu qua các trang ở nước ngoài và cả blog + forum của Solidworks , thì lỗi này không phải riêng ở Solidworks 2011 , mà xuất hiện ở tất cả các Version từ 2006 -> 2011 vấn đề liên quan đến việc truy xuất bộ nhớ ảo khi chạy các ứng dụng của các con Chip trên Ram. Minh đã đổi Ram khác (Ram mình cũng là Ram mới , nhưng có lẽ do sơ sót nên bị lỗi về kỹ thuật từ nhà sản xuất ) và kết quả là giải quyết hết tình trạng trên. Nhiều ý kiến trên những bài mình đã tìm hiểu cũng đã giải quyết thành công vấn đề bằng cách này

Bạn thử đổi Ram khác và check lại nhé.Còn một vấn đề nữa là do System đã bị chỉnh thông số truy xuất bộ nhớ ảo thì có thể sẽ không xảy ra , vì theo bạn nói là máy bạn được mua từ Phong Vũ , họ đã Ghost máy cho bạn thì mình nghĩ bản Ghost đó đã được sử dụng ở nhiều máy rồi , nên khó có thể xảy ra tình trạng này được , nhưng bạn cũng có thể kiểm tra vấn đề này bằng cách vào Task Manager để xem thử bộ nhớ lúc này là bao nhiêu:1:

Hy vọng thông tin trên sẽ giúp được cho bạn giải quyết vấn đề:1:

Nguyenthanh.