lua chon dao

• Thread starter ticom86
  • Ngày mở chủ đề
T

ticom86

Author
các bác cho em hỏi xíu nha,em có 2 dao phay ballmill R3 và R5 để phay một mặt 3D thì em nên chọn dao phay nào là tối ưu nhất vậy?:102:

các bác cho em hỏi xíu nha,em có 2 dao phay ballmill R3 và R5 để phay một mặt 3D thì em nên chọn dao phay nào là tối ưu nhất vậy?:102:
có thể dùng cả 2 cái mới là tối ưu! vì câu hỏi của bạn quá chung chung không biết là đang gia công cái gì mặt 3D lớn hay bé, phức tạp hay không phức tạp? có góc luợn R là bao nhiêu?????

T

ticom86

Author
nếu bề mặt lớn thì mình nên chọn loại nào,bề mặt bé thì mình nên chọn loại nào vậy bạn?Bạn có thể giải thích rõ hơn giúp mình được không,mình vừa mới tiếp xúc với công nghệ gia công khuôn mẫu nên hơi mù tịt về khoản này

tớ trả ời cậu nôm na thế này nhé. nếu gia công thô thì dùng dao trụ để phá. sau đó mới dùng dao cầu để gia công tinh (trong Pro/E có phương pháp Surface Mill) nếu trên khuôn đòi hỏi phải có rãnh tròn là R3 thì phải lắp dao cầu R3, còn nếu trên rãnh tròn là R2 thì bạn chẳng dùng được con dao nào cả.
Dao cầu dùng để gia công tinh và việc chọn dao phụ thuộc vào cấu tạo khuôn có phức tạp không!