Sai kích thước khi convert tập tin

Author
Các bác ơi giúp em với!
khó giải thik quá, em láy ví dụ dể các bác dẽ hình dung ý của em.
ví dụ: em vẽ 1 khối lập phương 50*50*50 ở autocad2004 sau dó em lưu file có đuôi dxf. EM dùng solidworks mở file này và lưu file với đuôi jis , nhưng em không hiểu sao khi em dùng sw mở file này thì các kích thước của khối lập phương đã thay đổi thành 1270*1270*1270 các bác à.Em ko biết làm thế nào cả.
Bác nào biết xin bác chỉ giúp em với.
em cảm ơn nhiều ạ.
Thân!

DCL

<b>Hội đồng Cố vấn</b>
Đó là vì cậu không để ý đến đơn vị đo chiều dài khi convert và insert. Trong AutoCAD, cậu để chiều dài là 50 và cậu tự hiểu đó là 50 mm. Nhưng khi cậu xuất tập tin đó sang định dạng khác, rồi lại insert nó vào một phần mềm khác nữa mà lại không cho nó biết rằng cậu đang dùng hệ đơn vị đo lường nào thì có thể nó mặc nhiên nghĩ rằng cậu dùng hệ ANSI, tức là giá trị 50 kể trên được tính theo inch, đúng bằng 1270 mm.

Cảnh cáo cậu với kiểu đặt tiêu đề "củ chuối"! Sau nhớ rút kinh nghiệm nếu không muốn bị leo cây.

E

englsolid

Đó là vì cậu không để ý đến đơn vị đo chiều dài khi convert và insert. Trong AutoCAD, cậu để chiều dài là 50 và cậu tự hiểu đó là 50 mm. Nhưng khi cậu xuất tập tin đó sang định dạng khác, rồi lại insert nó vào một phần mềm khác nữa mà lại không cho nó biết rằng cậu đang dùng hệ đơn vị đo lường nào thì có thể nó mặc nhiên nghĩ rằng cậu dùng hệ ANSI, tức là giá trị 50 kể trên được tính theo inch, đúng bằng 1270 mm.

Cảnh cáo cậu với kiểu đặt tiêu đề "củ chuối"! Sau nhớ rút kinh nghiệm nếu không muốn bị leo cây.
chú Lăng trả lời câu này "chuẩn không cần phải chỉnh". tặng chú 1 điểm