Using Macro Recoder?

• Thread starter tomy1939
  • Ngày mở chủ đề
T

tomy1939

Author
What happen when you use Macro Record then Save and Play . Nothing happen
What i am doing wrong? Please help...Thanks

Ðề: Using Macro Recoder?

Bạn này hỏi tại sao khi sử dụng lệnh Macro Record ghi lại quá trình thao tác trên solidCam,sau khi Save lại thì Play không được.Bạn ấy hỏi đã làm sai thao tác nào,mong được giúp đỡ.:).

Lệnh này trên Mastercam thì mình biết,nhưng SolidCam chưa dùng,không biết thế nào.Thực ra sau khi dùng Macro Record có lưu lại file Macro của nó,khi Play thì file Macro này phải open sẵn và sẽ tự động thực hiện các thao tác trước đó bạn đã Record,ví dụ trước đó bạn tạo một toolpath và có record lại toopath này,sau khi play phần mềm sẽ tự động thực hiện thao tác giống như bạn đã làm trước đó,đồng thời cũng tạo ra một toolpath tương tự.Hy vọng có ai sử dụng solidcam giúp bạn này :D.

Last edited:

What happen when you use Macro Record then Save and Play . Nothing happen
What i am doing wrong? Please help...Thanks
Có phải Lâm không? Câu hỏi trên bạn đang hỏi là dành cho SolidWorks hay là SolidCam ? không thấy bạn đề cập đến? Vì cả hai đều có chức năng Marco. Bạn nên up một vài hình minh họa về trường hợp bạn đang thực hiện thất bại thì sẽ dễ tìm nguyên nhân hơn .

Nguyenthanh,

T

tomy1939

Author

@Cadman ==>> Thank you
@A.Thanh ==>>Vâng, Em là Lâm đây. Cám o'n các anh.
Em đang dùng SolidWorks 2010.
Example: Open SolidWorks -> New -> Turn on Macro Record -> select Front plane -> sketch 20mm C
> Stop Macro R
> Save as ->Macro1
== Then Play Macro1 = Nothing happens

Please help.....Thank you

Q

quyethaui

Author

you could try to use edit .it appear one table . this tool is to add in some other software(electronic ). for example c++, c#.
i guess so . i am studying this tool . i have to do one project about this topic .

T

tomy1939

Author

Cám ơn bạn . Mình đã làm được rồi. Thanks for your help!!!