cách cài mold wizard nx5

• Thread starter tranthanh
  • Ngày mở chủ đề
T

tranthanh

Author
Chào các bác em vừa cóp đc cai mold wizard nx5 về nhưng khi giải nén ra thì không thấy bộ cài mà chỉ thấy toàn là file ko thôi vậy làm thế nào để có thể sử dụng đc vậy? bác nào bít thì giúp em cảm ơn các bác trước nhé!

Ðề: cách cài mold wizard nx5

Chào các bác em vừa cóp đc cai mold wizard nx5 về nhưng khi giải nén ra thì không thấy bộ cài mà chỉ thấy toàn là file ko thôi vậy làm thế nào để có thể sử dụng đc vậy? bác nào bít thì giúp em cảm ơn các bác trước nhé!
Cái đó ko phải cài đặt đâu ^^! chỉ cần cóp cả cái thư mục có tên mold wizard vào phần cài đặt ý( tương tự đường dẫn này này C:\Program Files\UGS\NX 7.0 ), thế là chạy, nó cung cấp standard part cho khuôn, thêm vật liệu và catalog các hãng nữa...

T

tranthanh

Author

Cái đó ko phải cài đặt đâu ^^! chỉ cần cóp cả cái thư mục có tên mold wizard vào phần cài đặt ý( tương tự đường dẫn này này C:\Program Files\UGS\NX 7.0 ), thế là chạy, nó cung cấp standard part cho khuôn, thêm vật liệu và catalog các hãng nữa...
Em làm như anh bảo rồi nhưng khi em vào UNG thì không thấy phần mold đâu cả.

Em làm như anh bảo rồi nhưng khi em vào UNG thì không thấy phần mold đâu cả.
Phải vào modul làm khuôn thì mới sử dụng được chứ! Vào start của nx rồi khởi động cái mold wizard lên. Nếu không có thêm bộ cài thì ko có phần standard part và moldbase để làm khuôn theo các hãng, cũng coi như phải vẽ cả Ejectors, Slides and lifters...