cách ve kính trong xuốt trong solidwork

Author
cách ve kính trong suốt trong solidwork

em ve 1 tấm kính mà không biết cách làm sao cho nó trong suốt như kính thật .
tiện thể chi luôn cách chon vât liệu trong solidwork luôn, nhiều khi vẽ song em khônng biết cách chọn màu cho nó giống màu chi tiết thật.. ( trong diễn đàn có bài hướng dẫn rồi mà nhiều quá giờ đọc từng trang đọc lâu quá bác nào biết giúp em với đa tạ)

Author
Ðề: cách ve kính trong xuốt trong solidwork

sao không có ai giúp đở vạy trời. hình như diên đàng càng ngày càng ít người hoạt động hay sao day trời

Re: cách ve kính trong suốt trong solidwork

tiện thể chi luôn cách chon vât liệu trong solidwork luôn, nhiều khi vẽ song em khônng biết cách chọn màu cho nó giống màu chi tiết thật.. ( trong diễn đàn có bài hướng dẫn rồi mà nhiều quá giờ đọc từng trang đọc lâu quá bác nào biết giúp em với đa tạ)
Bạn đọc bài này: http://www.meslab.org/mes/threads/2...phan-[MEDIA=youtube]e-solidworks[/MEDIA].html
Kính thì chọn gán nhóm vật liệu glass cho chi tiết, sau khi render xong sẽ trong suốt như thủy tinh.

Hãy sử dụng công cụ Search của diễn đàn để tìm kiếm, nếu quên.

Gửi cho bạn một cách nữa - mình hay dùng. tham khảo nhé (chủ yếu để view)
- Click chuột phải vào chi tiết cần thay đổi vật liệu /chọn feature properties
- hộp thoại "Feature properties" hiện ra/ chọn "Color"/hộp thoại Entity property hiện ra chọn advance/chỉnh hết các con trỏ vào giữa là OKE
chúc bạn thành công

S

sonbkak56

Ðề: cách ve kính trong suốt trong solidwork

diễn đàn kiểu gì không biết..mình đăng nhập rồi mà nó vẫn yêu cầu đăng ký thành viên để thấy link..lol

N

nhathaitrie

chắc do là vật liệu kính quá bạn

DCL

<b>Hội đồng Cố vấn</b>
Ðề: cách ve kính trong suốt trong solidwork

Khi cậu render thì hãy chọn vật liệu trong suốt hoặc một vật liệu bất kỳ và gán cho nó một mức độ trong suốt thích hợp.

Còn trong của sổ Part hoặc Assembly, cậu có thể gán độ trong suốt cho một khối đặc như sau:

Chọn khối đặc đó trên cây thiết kế rồi click chuột phải và chọn biểu tượng quả bóng màu vàng rồi chọn ô vuông xám (hàng thứ 3 cột trái):

Trong panel bên trái, hay chọn một màu cho tấm kính và điều chỉnh độ trong suốt bằng con trượt Transparency tới mức thích hợp: