chế tạo khớp nối răng ngoài

• Thread starter anh_k40me
  • Ngày mở chủ đề
A

anh_k40me

Author
các bác ơi! đồ án công nghệ của em "chế tạo khớp nối răng ngoài" nhưng nó nặng tới 165 kg. em có thể vẫn gá trên mâm cặp 3 chấu như bình thường có được không nhỉ. xin cảm ơn

U

ubuntu

Author
3 chấu cũng được nhưng dùng máy to lên, chứ 165 kg chưa là gì cả với máy lớn. Nhớ đừng bắt chuột cõng voi là được.
Mà quên chưa hỏi đường kính ngoài bao nhiêu? Chiều dài là bao nhiêu ? thì mới 3 hay 4 chấu chứ.

Last edited by a moderator:
D

dhktcn293tn

Author
bạn cho mình biết chi tiết mình 60kg, dk 360mm,dài 150mm thi dùng đồ gá gì để tiện mặt đâu?thế có thể dùng mâp cặp để kẹp dk 360mm ko?

bạn cho mình biết chi tiết mình 60kg, dk 360mm,dài 150mm thi dùng đồ gá gì để tiện mặt đâu?thế có thể dùng mâp cặp để kẹp dk 360mm ko?
Dùng mâm cặp 3 chấu tự định tâm kẹp chi tiết trên khỏa mặt đầu vô tư những máy sau bạn có thể chọn : 16K20 ,1k62 ,T 630 ...

Được đấy chú em. Anh còn xài ống đồng hơn 2 tạ cũng giống giống mấy cái khớp nối răng D500 trên 1k62 mà. Chỉ tội là phải có cái palăng để nâng hạ chi tiết thuận lợi hơn thôi. Nếu chú làm ít thì gọi 4-5 anh em xúm vào khênh lên mà gá nhé.