Chỉnh nét vẽ Drawing

nhjkjeu

Giải Ba cuộc thi CAD CAM & Thiết kế 2010 [SV]
Author
Hiện tại em muốn chỉnh các nét vẽ yêu ưa cầu của mình nhưng ko đc/ AI biết chỉ dùm em nhé. Em xin cảm ơn

R

robo_061

Ðề: Chỉnh nét vẽ Drawing

Mong rắng sẻ giúp được bạn

Mình gặp trường hợp này nè: Cùng trong 1 hình chiếu, mình cho nét vẽ tăng lên, nhưng nó lại bị lỗi. Một số đường thì tăng, 1 số thì giữ nguyên.Nên nhìn vào bản vẽ, nét đậm ,nét nhạt.

R

robo_061

Tốt nhất là bạn in trực tiếp ra máy in ( nếu có thể ). Nếu không thì dùng một chương trình máy in ảo pro ( solid converter pdf). Lổi bản gặp phải có thể nắm ở khâu xuất bản vẻ.

D

dinhthangck

Trong phần Drawing khi in ra
Bạn dụng phần mền pdf995s để in ra
khi đó file in là file pdf thể hiện đầy đủ đường nét(đậm, mãnh, đứt...)
Chúc bạn học tốt

K

kiddevils

Em cũng gặp vấn đề khi in bản vẽ trong Pro 5. các đường line rất đậm khi in ra. Khi chỉnh lại line style thì chỉ sửa được các nét thấy, còn nét khuất thì không sửa được, có anh nào biết setup width line không ạ?

Hi !!
nếu muốn các đường line khi in ra k bị đậm.Bạn phải tạo 1 file NotePad rồi bỏ vào trong Program/pro thì khi in các đường mới như mình mong muốn,,Còn nội dung file NotePad đó ra sao thì để bữa nào rảnh mình upload lên Media cho các bạn nhé
thanks

Bạn up lên đi, cái này cần thiết cho rất nhiều người đó bạn ạ, trong đó có mình, mỗi lần mình cần in bản vẽ từ Creo element mình xuất sang Acad in thôi, chứ nết vẽ quá đậm không thể in từ Creo được, mong bạn up sớm :). Cám ơn bạn trước nhé

Last edited:

mọi người ơi cho mình hỏi, trong môi trường Drawing, làm thế nào để hiện các đường center line lên vậy nhỉ, mình tìm mãi mà không được.

Cám ơn bạn rất nhiều. cái nay hữu ich nè. mình đã test và ok! :67:

N

nicky_cad

Để hiện thị đường centerline trong môi trường drawing, ban Chon thẻ Annotate trên menu bar, sau đó click chuột phải trên hình chiếu muốn hiện thị đường centerline, chọn Show Model Annotations, 1 option sẽ xuất hiện (mình ko biết post hình thế nào nên ko chỉ bản đc, sorry nha) bạn tìm hiểu trọng hộp thoại này sẽ thấy những gì bạn muốn. he he.

Mình đang dùng bản Creo Element/Pro

K

kirataoni

Hi !!! đây là đường link chứa file chỉnh nét vẽ ,,các bạn load về xem sao,
http://www.mediafire.com/?dgo5c10xucm255e

Mình đã down về và được 1 file table.pnt. Mình chẳng biết làm gì với nó cả, bạn có thể hướng dẫn rõ ràng hơn được ko.
Mình đang gặp rắc rối với việc chỉnh đường nét phần drawing của proE, nếu làm theo cách của bạn robo_061 thì chỉ có thể chỉnh được 1 số nét mà mình chọn, trong khi mình cần chỉnh 1 lần cho toàn bản vẽ. Vấn đề là bi giờ mình đã hoàn thành xong phần trình bày chỉ việc in ra thôi mà ko chỉnh được đường nét mới đau chứ.
p/s: có bạn nào biết làm xuất hiện đường tâm trên bản vẽ ko, mình chỉ có thể làm hiện đường tâm của hình tròn, hình trụ trong phần show model annotations. Trong khi gặp chi tiết đối xứng mình muốn xuất hiện đường tâm ở giữa thì ko biết làm cách nào. Còn nữa, nếu mình vẽ 2 lỗ 2 bên nhưng chỉ sử dụng 1 lệnh extrude thì khi làm xuất hiện đường tâm nó chỉ cho 1 đường, trong khi mình muốn có 2 đường ở 2 bên, có cách nào để làm xuất hiện thêm 1 đường nữa ko?

K

kirataoni

Mình đã down về và được 1 file table.pnt. Mình chẳng biết làm gì với nó cả, bạn có thể hướng dẫn rõ ràng hơn được ko.
Mình đang gặp rắc rối với việc chỉnh đường nét phần drawing của proE, nếu làm theo cách của bạn robo_061 thì chỉ có thể chỉnh được 1 số nét mà mình chọn, trong khi mình cần chỉnh 1 lần cho toàn bản vẽ. Vấn đề là bi giờ mình đã hoàn thành xong phần trình bày chỉ việc in ra thôi mà ko chỉnh được đường nét mới đau chứ.
p/s: có bạn nào biết làm xuất hiện đường tâm trên bản vẽ ko, mình chỉ có thể làm hiện đường tâm của hình tròn, hình trụ trong phần show model annotations. Trong khi gặp chi tiết đối xứng mình muốn xuất hiện đường tâm ở giữa thì ko biết làm cách nào. Còn nữa, nếu mình vẽ 2 lỗ 2 bên nhưng chỉ sử dụng 1 lệnh extrude thì khi làm xuất hiện đường tâm nó chỉ cho 1 đường, trong khi mình muốn có 2 đường ở 2 bên, có cách nào để làm xuất hiện thêm 1 đường nữa ko?
Up, vẫn câu hỏi trên, hi vọng có người trả lời.