Chọn loại động cơ cho hộp giảm tốc khi thiết kế trên máy tính

Author
em đang làm bài tập thiết kế trên máy tính.bài tập là thiết kế hộp giảm tôc.dạng giống như đồ án nhưng đơn giản hơn.
động cơ của em có công suất N=5,5 Kw.số vòng quay động cơ n=2910v/ph.vây em nên chọn loại động cơ nào,đường kính trục bao nhiêu.em tra trong quyển "tính toán thiết kế hệ thống dẫn động cơ khí" của Trịnh chất-Lê văn uyển thì thấy ko có lọai động cơ với số vòng quay và công suất như trên.a nào biết thì chỉ dùm em với.không thì có tài liệu nào thì share em với.cảm ơn

Ðề: chọn loại động cơ

Mình thường dùng bảng tra này để tra loại động cơ và công suất cũng như các kích thước phục vụ cho công tác thiết kế và đặt mua động cơ. Đây là loại động cơ phổ biến ở VN hiện nay. Rất dễ mua, gửi bạn để tham khảo.
Bạn cho mình mail mình gởi cho. Không hiểu sao dung lượng rất nhỏ nhưng mình không up lên đây được.

Ðề: chọn loại động cơ

Không biết có giúp gì được không? Tham khảo đây nhé bạn trẻ!
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]

Ðề: Chọn loại động cơ cho hộp giảm tốc khi thiết kế trên máy tính

theo mình biết thì khi chọn động cơ thì các thông số bạn nói ở trên chỉ là sơ bộ bạn tra theo phụ lục của sách thiết kế hệ thống truyền động cơ khí của trịnh chất thì bạn chọn công suất là 7kw và số vòng quay khoảng 2922v/p rồi từ đây bạn tính tiếp.( chọn động cơ có công suất và số vòng quay lớn hơn gần nhất các thông số sơ bộ)