CHO EM HỎI CÁCH LẮP VÀ TẠO CHUYỂN ĐỘNG CỦA LÒ XO?

• Thread starter cnnb4884
  • Ngày mở chủ đề
C

cnnb4884

Author
Các anh chỉ giúp em làm thế nào để lắp ghép đồng tâm chi tiết lò xo vào chi tiết trục và cách tạo chuyển động đàn hồi của nó.(trong solidwork).Em rất cảm ơn!

V

voima_tien

Author
cnnb4884 viết:
Các anh chỉ giúp em làm thế nào để lắp ghép đồng tâm chi tiết lò xo vào chi tiết trục và cách tạo chuyển động đàn hồi của nó.(trong solidwork).Em rất cảm ơn!

mình cũng đang học solidwork .....nên ko giúp bạn dc ............nhưng bạn sang mục inventor mình chỉ cho vì mình thạo inventor hơn .............đang cố học solid..........mong bác DCL giúp đỡ chúng cháu với ạ ......chúng cháu xin cám ơn ạ

cnnb4884 viết:
1. Để lắp đồng tâm lò xo với trục thì khi vẽ lò xo bạn cần chú ý vẽ vòng cơ sở tại gốc tọa độ như vậy mình tận dụng được các mặt phẳng, khi mình lắp thì bật view temporary axes lên khi đó mình mate đường tâm của trục với 2 mặt chạy dọc loxo thì sẽ được loxo đồng tâm với trục
2. Để mô phỏng chuyển động đàn hồi của loxo thì trong solid ko làm được, bạn dùng motion work trong đó có mô phỏng được lo xo. Còn một cách nữa hồi trước mình dùng ;D nhìn cũng giống giống làm animator cũng ok, đó là dùng nhiều vòng tròn mate khoảng cách với nhau, khi làm animation ta thay đổi khoảng cách đó là được.

Anh Hiến hướng dẫn cách sử dụng lệnh animation đi, em học mãi cái lệnh này mà thấy hơi khó hiểu ???

@ Tuongx: trong tutorial có một bài animation nhỏ bạn có thể tham khảo trước nhé ! sau đó có gì hỏi mình sẽ trả lời.

N

nguyenkienchung

Author
ðề: Cho em hỏi cách lắp và tạo chuyển động của lò xo?

cho em hỏi về cách dùng Animation trong solidworks được ko a`! làm thế nào để tháo và lắp các chi tiết với nhau tạo thành 1 file.avi, nếu có thể cho hoạt động cơ đơn giản. em đã được trong tutorial nhưng ko hiểu lắm...làm theo cũng ko được nữa. mong anh chị giúp đỡ em, em trân thành cảm ơn!

P

phongoan

Author

để tạo lò xo và chuyển động lò xo trong solidworks bạn có thể tham khảo ở đây
https://www.youtube.com/watch?v=<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/OYlJT7rhq_g&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/OYlJT7rhq_g&hl=en&fs=1&" type="application/x-sh
" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

Last edited by a moderator:
T

tranhuy84

Author

thank bac
còn gì hay thì bác up lên cho a e học hỏi với nhé
:1::1::1:

Chào các bạn!

Mình xin được chia sẻ cách lắp và mô phỏng chuyển động đàn hồi của lò xo trong Solidworks mà không phải thêm add in nào cả.

Thân mến!

Last edited: