Cho em hỏi về lệnh extrude cut ở NX

• Thread starter huyendieu
  • Ngày mở chủ đề
H

huyendieu

Author
Các anh cho em hỏi ở NX có lệnh extrude cut không ạ ? em tìm hoài không thấy . Em muốn đục lỗ vuông ,lỗ tròn .v .v.. giống như catia , solidord mà chưa tìm gia cách làm anh nào biết hướng dẫn cho em với . Em cám ơn nhiều .

P

phonglan

Author
Bạn chỉ cần thực hiện lệnh EXTRUDE bình thường rồi dùng boolean để trừ là xong!!!

H

huyendieu

Author
Cám ơn ban nhé ,mình cũng mới làm được . Lệnh này giống bên pro E ,trước mình loay hoay không được do tiếng anh kém quá .
Bạn hướng dẫn mình sử dụng lệnh sweep với sao mình lại không thực hiện được .

P

phonglan

Author
Sweep!!!

Bạn phải tạo một GUIDE STRING và một SECTION STRING sao cho chúng ở trong hai mp phân biệt( thường là vuông góc với nhau).
Trình tự chọn: Chọn SECTION rồi GUIDE STRING.

H

huyendieu

Author
Các anh cho em hỏi các lệnh trong NX với ạ : lệnh biến khối solid thành bề mặt , lệnh bề mặt thành solid và lệnh dùng để thay đổi mặt trong khối solid bằng mặt cong . Em mò mãi mà vẫn chưa được .

Các anh cho em hỏi các lệnh trong NX với ạ : lệnh biến khối solid thành bề mặt , lệnh bề mặt thành solid và lệnh dùng để thay đổi mặt trong khối solid bằng mặt cong . Em mò mãi mà vẫn chưa được .
Chỉ có lệnh chuyển từ Solid Body thành Sheet và từ Sheet thành Solid Body thôi.Bạn xem thêm về lệnh Sew trong NX nhé!

Convert the solid to a sheet body.
1.In the Modeling Preferences dialog box, on the General page, in the Body Type group, select Sheet. and click OK.
2.
the solid body you just created.
3.Make any change in the dialog box, and then change it back. (For example, clear the Normal to End Sections check box, and the select it.)
4. In the Through Curves dialog box, click OK.

Note:
This ability to change the solid to a sheet and vice versa applies to all curve mesh and swept surfaces.

H

hoangsinh84

Author
Ðề: Cho em hỏi về lệnh extrude cut ở NX

biến solid thành mặt thì xoá các mặt cạnh của nó đi để lại duy nhất 1 mặt gốc là được mà
còn biến mặt thành solid thì có 2 cách đó là offset và shell
riêng với offset thì phải chọn all trong tuỳ chọn của lệnh

các bác cho em hỏi, khi dùng Extrude sử dụng Boolean để cắt thì em chỉ cắt được 1 Body, ví dụ như mình tạo 2 khối, thì cắt 1 lần chỉ được có một khối :(
bác nào giúp em với. mới bắt đầu với NX khó khăn quá :(

neverlose

<b>we only here today</b>

các bác cho em hỏi, khi dùng Extrude sử dụng Boolean để cắt thì em chỉ cắt được 1 Body, ví dụ như mình tạo 2 khối, thì cắt 1 lần chỉ được có một khối :(
bác nào giúp em với. mới bắt đầu với NX khó khăn quá :(

Cái này lần đâu tiên tớ cũng bị, nhưng cũng làm biếng tìm hiểu, nhưng tớ làm theo cách này thì lại ok khi muốn chọn multi body!

Khi extrude thì cứ để none ở dưới, rồi sau khi extrude xong thì ra ngoài màn hình chọn subtract > chọn body vừa subtract > nhấp chuột giữa ( hoặc sang chọn mục body 2 trong hộp thoại) > chọn nhiều body mà cậu cần cho nó subtract! hì

Cái này lần đâu tiên tớ cũng bị, nhưng cũng làm biếng tìm hiểu, nhưng tớ làm theo cách này thì lại ok khi muốn chọn multi body!

Khi extrude thì cứ để none ở dưới, rồi sau khi extrude xong thì ra ngoài màn hình chọn subtract > chọn body vừa subtract > nhấp chuột giữa ( hoặc sang chọn mục body 2 trong hộp thoại) > chọn nhiều body mà cậu cần cho nó subtract! hì
Bạn chỉ không hết ý
mình chỉ bạn. khi thực hiện lệnh subtrac, trong hộp thoại lệnh có buttom seeting ở phía dưới, chỉ cần bạn chọn keep target hoặc keeptool là được