Chọn lại đơn vị

• Thread starter dinhcdtbk
  • Ngày mở chủ đề
D

dinhcdtbk

Author
Khi cài solic work mình chọn chế độ cài theo tiêu chuẩn ANH.khi vẽ mình phải vào option chọn lại hệ milimet rất bất tiện.khi mở lại lần sau mình phải chọn lại.có cách nào cho nó chuyển sang hệ milimet luôn được không các bạn.ai biết giúp mình với:77:

DCL

<b>Hội đồng Cố vấn</b>
Khi cài solic work mình chọn chế độ cài theo tiêu chuẩn ANH.khi vẽ mình phải vào option chọn lại hệ milimet rất bất tiện.khi mở lại lần sau mình phải chọn lại.có cách nào cho nó chuyển sang hệ milimet luôn được không các bạn.ai biết giúp mình với:77:
Cách thứ nhất: Tạo template đã có sẵn hệ đo lường SI để dùng

Cách thứ hai: Cài lại SW với tuỳ chọn hệ SI

D

dinhcdtbk

Author
em cài lại sw nhưng nó không cho mình chon lại hệ si
nó không hiện ra bảng chọn như cài lần đầu

H

Hoang Khanh

Author
Đó là do bạn chưa xóa hoàn toàn SolidWorks, nó còn trong Program files và Registry. Tốt nhất là bạn làm theo cách 1, nó cho phép bạn chọn màn hình nền phần dựng hình, thiết lập chế độ chiếu sáng cho part, mũi tên thể hiện, nói chung là tất cả các phần trong Document properties, khi đó bạn sẽ có 1 giao diện hoàn toàn theo ý mình.

Muốn lưu lại dạng Templates, sau khi chọn tất cả các thông số bạn muốn, chọn Save, trong hộp thoại hiện ra, bạn chọn trong Save as type là Templates, sau này mở SW ra các thông số đúng như bạn đã thiết lập.

Trong các môi trường thiết kế Part, Assembly, Drawing, đều có Templates riêng, bạn lần lượt làm cho từng phần là có ngay một gia diện ưng ý.

D

dinhcdtbk

Author
em làm được cách một rồi
cảm ơn mấy anh