Chuyển mô hình 3d sang 4 hình chiếu cơ bản và dùng layuot in ra bản vẽ...? trong autocad

• Thread starter truonglai87
  • Ngày mở chủ đề
T

truonglai87

Author
Hiện giờ mình có chút thắc mắc về chuyển bản vẽ mô hình 3d sau khi thiết kế xong trong moldel chuyển sang layuot và thể hiện 4 hình chiếu cơ bản in ra bản vẽ trong phần mềm autocad . Mình có đọc tài liệu nhưng rất dài dòng và khó nhớ.

Ai đã làm quen rồi có thể share cách thực hiện và minh họa bằng hình ảnh không...?

Mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người và chân thành cảm ơn nếu có sự giúp đỡ của chú lăng

thanks

le.son4246

Giải Nhì cuộc thi CAD CAM & Thiết kế 2010 [SV]
Ðề: Chuyển mô hình 3d sang 4 hình chiếu cơ bản và dùng layuot in ra bản vẽ...? trong autocad

Hiện giờ mình có chút thắc mắc về chuyển bản vẽ mô hình 3d sau khi thiết kế xong trong moldel chuyển sang layuot và thể hiện 4 hình chiếu cơ bản in ra bản vẽ trong phần mềm autocad . Mình có đọc tài liệu nhưng rất dài dòng và khó nhớ.

Ai đã làm quen rồi có thể share cách thực hiện và minh họa bằng hình ảnh không...?

Mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người và chân thành cảm ơn nếu có sự giúp đỡ của chú lăng

thanks
bạn làm theo hướng dẫn này nhé !

http://www.mediafire.com/?dmg2nmhkgn3

chúc thành công

Ðề: Chuyển mô hình 3d sang 4 hình chiếu cơ bản và dùng layuot in ra bản vẽ...? trong autocad

thank son, bạn cho mình hỏi thêm là nếu như trong môi trường model mình đã vẽ 3 chi tiết rồi giờ muốn chuyển sang layout để tạo 3 hình chiếu và 1 hình chiếu trục đo như ví dụ trên nhưng khi sang layout lại xuất hiện cả 3 chi tiết thì mình làm thế nào.thank

-mình đang tìm hiểu về layout bạn có tài liệu cơ bản về các lệnh của layout cho mình xin với đc ko?mình xin cảm ơn.

Last edited: