Chyên Mục: Phân Tích,Tính Toán Mặt Phân Khuôn.

• Thread starter SpaceClaim
  • Ngày mở chủ đề
S

SpaceClaim

Author
Chuyên Mục: Phân Tích,Tính Toán Mặt Phân Khuôn.

Cũng như một số phần mềm Cad/Cam khác, đối với những chi tiết phức tạp khi tách Khuôn con người vẫn là nhân tố quyết định. Tuy nhiên SpaceClaim sẽ giúp chúng ta trong việc Phân tích,tính toán... và tạo ra "Parting lines" giúp cho việc tách Khuôn dễ dàng hơn.

Last edited by a moderator:
A

APOLO

Author
Ðề: Chuyên Mục: Phân Tích,Tính Toán Mặt Phân Khuôn.

Sao tải về không được ? SpaceClaim 2009 Sp1 có phần phân khuôn không hả anh ? sao mò vài không ra

S

SpaceClaim

Author

APOLO à!
Mình kiểm tra link thấy vẫn bình thường mà bạn, bạn thử lại đi.

Mình đã dùng thử SpaceClaim rất hay. Tuy nhiên khi vẽ xong sản phẩm, chuẩn bị tách khuôn nhưng tìm mãi không thấy phần tính độ co rút sản phẩm (Scale 3D XYZ chẳng hạn, chỉ thấy Scale 2D) ai biết chỉ giùm. Cảm ơn!

S

SpaceClaim

Author

Mình đã dùng thử SpaceClaim rất hay. Tuy nhiên khi vẽ xong sản phẩm, chuẩn bị tách khuôn nhưng tìm mãi không thấy phần tính độ co rút sản phẩm (Scale 3D XYZ chẳng hạn, chỉ thấy Scale 2D) ai biết chỉ giùm. Cảm ơn!
NgọcAnh_07 mến!
Để scale chi tiết thiết kế, trước tiên bạn bao chọn chi tiết đã vẽ, nhấp chọn lệnh--> Pull.
Bạn sẽ thấy biểu tượng scale( góc phải màn hình vẽ). Click chuột
vào biểu tượng này, tiếp đó chọn điểm chuẩn trên chi tiết để sc
->rê chuột và nhập giá trị "scale".
ví dụ ở đây mình chọn là: 0.5
Chúc bạn thành công

Last edited by a moderator:
T

thelost

Author
Ðề: Chyên Mục: Phân Tích,Tính Toán Mặt Phân Khuôn.

mình cũng mới tiếp xúc với Space thui nhưng thấy đơn giản hơn so với các phần mền khác như proE, solidwork hay Catia...
Còn về scale như SpaceClaim đã nói, thì chỉ cần trọn chi tiết và có thể nhập tỷ lệ lun đc mà :35: