ĐỒ GÁ CHUỐT_giúp em với

• Thread starter doi_ko_chet_86
  • Ngày mở chủ đề
D

doi_ko_chet_86

Author
em đang làm đồ án thiết kế đồ gá chuốt mà em chưa thấy con dao chuốt bao giờ. nên thật khó đưa ra phương án gá đặt cũng như kẹp chặt, các huynh giúp em với. em đang cần gấp vì sắp phải hoàn thiện rồi. thanks các bác nhiu! đây là chi tiết càng c10. em cần chuốt rãnh then ở lỗ giữa. rãnh then độ chính xác cấp 6, độ nhẵn bóng cảu bề mặt làm việc Rz2.5. kích thước từ tâm lỗ tới mặt trên của rãnh là 20 với dung sai là + 0.2. bề rộng then là 6 dung sai cho phep là: ES=+0.075, EI=+0.02. chiều cao rãnh then là 2.5

C

ccm0709

Author
nếu cần bản vẽ dao chuốt then thì mình có .còn bản vẽ đồ gá thì hơi khó đấy

D

doi_ko_chet_86

Author
anh ccm có thể đưa ra phương án đinh vị cho nó được không à! thanks bác nhiu

Q

qdhnt

Author
Tôi chuẩn thi đồ gá giúp tôi với

ai có đề cương ôn thi đồ gá giúp tôi với, các loại bản vẽ về đồ gá nữa
cam ơn nhiều

P

phi

Author
chi tiết này dạng càn. trong atlat dồ gá có đấy.

đồ gá chuốt đơn giản thôi nếu là môn thì chỉ dừng lại ở làm sao cho chi tiết tĩnh còn dao chuốt tịnh tiến. với đồ án tốt nghiệp phức tạp hơn cố gắng nghĩ sao . đồ gá dao và chi tiết tự lựa là đc mà

anh yopopovp đã gợi ý cho bạn rồi đấy ,đồ gá chuốt bạn chỉ cần định vị 1 bậc tự do mặt đầu bằng cách sử dụng khớp cầu nếu bạn sử dụng nhiều hơn sẽ gây ra siêu định vị (bạn hãy phân biệt quá trình định vị và quá trình kẹp chặy nhé)

N

nguyễn thanh tùng

Author
theo mình biết đồ gá chuốt có rất nhiều tài liệu mà tìm không khó để mình tìm xem có mình post cho OK
-------------------------------------------------------------
mỗi ngày 1 niềm vui đó la phương trâm sống:53::53:

TYA

Well-Known Member
em đang làm đồ án thiết kế đồ gá chuốt mà em chưa thấy con dao chuốt bao giờ. nên thật khó đưa ra phương án gá đặt cũng như kẹp chặt, các huynh giúp em với. em đang cần gấp vì sắp phải hoàn thiện rồi. thanks các bác nhiu! đây là chi tiết càng c10. em cần chuốt rãnh then ở lỗ giữa. rãnh then độ chính xác cấp 6, độ nhẵn bóng cảu bề mặt làm việc Rz2.5. kích thước từ tâm lỗ tới mặt trên của rãnh là 20 với dung sai là + 0.2. bề rộng then là 6 dung sai cho phep là: ES=+0.075, EI=+0.02. chiều cao rãnh then là 2.5

Mai anh mail cho đồ gá chuốt loại tự lựa và không tự lựa (siêu tĩnh)
my mail : hientrung@[MEDIA=youtube]amah-motor[/MEDIA].com.vn

TYA

Well-Known Member

Anh phác cho để tham khảo nè

Chú ý là hình vẽ bố trí theo hệ chiếu (projection method) kiểu Nhật, có thể không quen mắt nhưng anh nghiện kiểu này.

2 locator pin có đk là kh tiếp xúc mặt phôi khi lỗ phôi chuốt- cũng là tâm giao trùng tâm đồ gá, nếu kh sẽ gãy dao đó.

Sửa đổi : số pin vẫn chưa đủ định vị thô cho tọa độ tâm lỗ - khi nạp phôi phải đạt độ đồng tâm nhất định, sao cho dao chuốt thò qua được lỗ phôi

===tự bố trí pin thêm nhé, về 1 phía, phía kia để công nhân kéo sản ph ra ngoài

Last edited: