Dùng que hàn nào thì phù hợp ?

• Thread starter CTH
  • Ngày mở chủ đề
C

CTH

Author
Công ty mình làm bên ngành sản xuất gốm sứ, vật liệu xây dựng. Mình đang muốn tìm loại que hàn sử dụng theo phuơng pháp hàn hồ quang tay,có khả năng chịu được mài mòn khi tiếp xúc trực tiếp với đất sét. Nhờ mọi người giúp đỡ !:35:

Công ty mình làm bên ngành sản xuất gốm sứ, vật liệu xây dựng. Mình đang muốn tìm loại que hàn sử dụng theo phuơng pháp hàn hồ quang tay,có khả năng chịu được mài mòn khi tiếp xúc trực tiếp với đất sét. Nhờ mọi người giúp đỡ !:35:
Bạn tham khảo một số dòng qua hàn chịu mài mòn cho khác dòng khuôn ceramic ở đây nhé. http://www.duratech.phuclink.com/index.php/duratech-welding/2-wear-built-up hoặc tải catalogue dây hàn từ đây: www.wa-vietnam.com/Download.htm

gem

Member
Nguyên tắc vật liệu hàn (điện cực hàn) hồ quang tay là phải có độ bền, chịu tải .. lớn hơn chi tiết hàn và đặc biệt là độ bám dính với chi tiết hàn ,ở đây là gốm sứ ... Thế nên điện cực bạn chọn phải chịu mòn cao , tương tác (bám dính) tốt với sét , tổ chức sau hàn (nhiệt độ cao, tốc độ nguội ..) đáp ứng đc yêu cầu . Thế nên mình nghĩ chắc không phải điẹn cực kim loại , có thể là vô cơ , hữu cơ , polime hay j j đó .. Mình hiểu thế nào nói vậy