{E}Các câu hỏi về PVC

Author
Cho em hỏi khối lượng riêng của pvc ạ
PVC có dính đối với keo dán kính không ạ
Khi gia nhiệt PVC để tạo biết dạng hình theo ý muốn thì lượng nhiệt thế nào là vừa ạ

H

hoangphuong

khối lượng riêng của PVC là: 1.4. PET mới là 1.34
" PVC có dính đối với keo dán kính không ạ"
cái này mình kô biết nhưng có một loại keo dùng riêng cho PVC. Mình đang tìm 1 keo dán cho PET nhưng chưa ra!
Còn nhiệt độ biến dạng của PVC thì mình kô nhớ.Ngày mai lên cty đọc tài liệu lại rồi trả lời cho bạn sau.

Last edited by a moderator:

htd

PVC là là 1 lọa nhựa rẩt rễ liên kết với nhau bằng 1 loại keo đó là Cyclo hiện nay trên thị trường có rát nhiều lạo cyclo ? để biết bạn cần dùng loại cyclo nào thì bạn fải biết được PVC của bạn là loại nào ở dạng nao ?

H

hoangphuong

Đọc bài của htd mình mới thấy câu trả lời của mình còn mang tính chủ quan. Mori a! Mình đoán không lầm, ý bạn đang nói đến màng PVC ứng dụng trong công nghệ đình hình( thermoforming) phải không? 77 độ C là nhiệt độ màng PVC bắt đầu biến dạng.

N

NDA

Khi gia nhiệt PVC để tạo biết dạng hình theo ý muốn thì lượng nhiệt thế nào là vừa ạ
Không biết cậu học môn vật liệu phi kim chưa? Trước mình học thầy Phạm Minh Hải (BKHN) thầy là chủ biên cuốn vật liệu phi kim hay lắm. tính chất, ứng dụng của các loại nhựa rất đầy đủ, bạn tìm trong đó sẽ có hết .:67:

Author
Dạ em đang học vật liệu phi kim ạ, PVC của em đang là sản phẩm dạng ống ạ. Ống nước đó ạ

minbk

Tỉ trọng của PVC là khoảng 1,38 đến 1,4 g/cm3 sách của thầy Phạm Minh Hải đấy.
PVC đương nhiên là có dính, nếu không ống PVC mọi người dính làm sao được.
PVC là vật liệu nhạy nhiệt và với vật liệu chất dẻo người ta không dùng tạo biến dạng(chỉ dùng với kim loại) mà là ép phun hoặc đùn sản phẩm, nhiệt độ gia công khoảng 75 - 80 oC, và phải cho thêm chất ổn định nhiệt.

L

loda.21

Ðề: {E}Các câu hỏi về PVC

vậy nhiệt độ mà PVC bắt đầu có thể đủ mền để tác động lực lam cho nó biến dạng là bao nhiu ạ, ý em ở đây là nếu không tác dung lực thì bản thân no vẫn chưa tự biến dạng được:22: