em đang tìm hiểu về catia nhưng ko cài được bác nào giúp em với

• Thread starter phuongxa
  • Ngày mở chủ đề
P

phuongxa

Author
em cài bản catia v5r17 (32 bit ) nhưng em ko cài được đĩa 2 . em đọc hướng dẫn thi bảo là cài hết đĩa 1 thì cho 2 vô update sp4 rồi crack nhưng em làm hoài ko đc bác nào đã cài rùi giup em với. em cảm ơn các bác nhiều

ME

Active Member
Gọi là crack cho to chứ thực ra sau khi cài xong thfi em chép cái file (đuôi .dll) nằm trong thư mục crack hay đại loại như thế vào thư mục Bin của Catia trong Program files. Nhớ là chép đè.

Tìm cách vượt qua hàng rào bảo vệ bản quyền của phần mềm thì gọi là crack chứ sao nữa thầy.Nhưng phải công nhận crack Catia và NX dễ thiệt (ProE còn phải làm lằng nhằng), hổng biết mấy hảo thủ đó làm cách nào mà hay thế.Có lần nghe đồn rằng source dùng để crack là do chính các hãng tung ra không biết có thiệt không ?

Mà sao mình cài Catia dễ lắm mà (WInXP_SP2) cứ cho lần lượt các đĩa vào (từ đĩa 1 đến đĩa 3 của bộ cài đặt và 1 đến 4 của bộ Document) vậy là xong, đâu có thấy thông báo gì đâu.Bạn thử lại bộ đĩa cài đặt mới xem sao, nhiều khi đĩa đó bị lỗi

Q

quangbkhn

Author
thật sư em biết nói thế nào để cảm ơn anh Hoàng Khương. Anh đa giúp em rât nhiều trong việc học solidworks với những tài liệu của anh. Bây giờ em muốn chuyển sang học thêm catia liệu co được ko a. Em muốn nghe lời khuyên của anh. Cảm ơn anh

Mọi người không thấy là việc *** CATIA quá dễ dàng sao ???

Lúc trước em cũng rất ngạc nhiên về việc này. Hỏi các Thầy thì Thầy bảo có thể đó là điều mà DS cố tình tạo ra, nói cách khác đó là một cách maketing của họ. Mọi người cứ thoải mái xài, đến khi đã quen rồi mà cần phải làm ăn đàng hoàng thì lúc đó buộc phải mua bản quyền !!!:59: . Em thấy cũng rất hợp lý :71:

M

matt

Author
@quangbkhn : cho mình khuyên ké nha

Lênin nói : Học , học nữa , học mãi .
Dac-Uyn nói : Bác học không có nghĩa là ngừng học
Bác Hồ nói : Vì lợi ích 10 năm trồng cây , vì lợi ích 100 năm trồng người .

Catia dùng từ ngữ hơi lạ đó , cách dựng hình cũng hơi khác , về mặt hình học không gian bạn nên xem lại kiến thức HHKG lớp 11 , cách dùng chuột và cái TREE ( list khi vẽ ) .

Vì vẽ là 1 chuyện nhưng QUẢN LÝ từng bước vẽ rất khó . Khó ở chỗ là nó không chỉ 1 mình bạn vẽ mà còn có người EDIT lại nữa .

Cần kết hợp lý thuyết và thao tác nhuần nhuyễn .

Đừng vội học thật chi tiết mà nên học lướt hết 1 lần , rồi sau đó học lại nhiều lần . Giống như đang gia công vậy . Ăn từng lớp lượng dư gia công. Còn phương pháp học hồi nhỏ là : PP cuốn chiếu . PP này chỉ dành cho giới HS,SV thôi . Còn giới đi làm phải học PP Đánh Nhanh Rút Gọn .

Chúc bạn thành công .