Gia công 5 trục

Ðề: Gia công 5 trục

Hi chào cả nhà ! Mình còn nợ cả nhà một Phần của đồ án, thực sự về nhà rồi không có thời gian lên mạng nữa. ( quê em miền trung du ). lâu lắm rồi không được lên diễn đàn, để ít hôm nữa em kéo mạng về nhà đã rồi mới lên được. Anh em cùng giúp nhau cố gắng chứ nhỉ. Hôm nay về Tp Vinh, mình thấy Cad/Cam?CNC ở quê mình còn kém lắm. bởi nhu cầu thị trường về sp Cad/Cam/CNC còn ít. Hiện tại ở vinh kể cả trường ĐH, CD, cơ quan , doanh nghiệp mới được tổng cộng khoảng 10 cái máy CNC. Hix hix. Mình muốn đẩy mạnh nhừng không có cầu sao có cung được. Hi vọng anh em giúp đỡ nhiều thêm, ở TP HCM và Hà Nội thì khỏi nói rồi... phát triển rất mạnh mẽ. mong anh em chia se kinh nghiem nhieu hon cho anh erm hoc hoi nhe. Chuc ca nha thanh cong tren su nghiep!

H

hieeuf19

Chào mọi người,

http://www.2shared.com/photo/IU4ju-_K/round_5axis.html
mạn phép xin hỏi về gia công 5 trục Powermill,
Tôi ko thể sử dụng chu trình Projection surface finishing và chu trình surface finishing để gia công bo cung ở đáy hốc. Vì chu trình chỉ chọn một surface, vậy làm như thế nào để nối các surface thành 1 surface?
Thanks everybody

Last edited by a moderator:

QuyenQCM

Active Member

cái này không nôi lại được đâu.vì tính chất của fay nhiều trục khác nhiều fay 3 trục
còn muốn nó fay liền mạch thì bạn nên vẽ lại bằng PS

V

vodong1991

hay quá bạn ủng hộ hai tay luôn. nhưng nên để Mutil axis hay hơn là 5 trục he he . mình làm đồ án xong sẽ up đồ án lên cho anh em tham khảo. chúc mọi người năm mới may mắn nhiều niềm vui ....
Chào anh, Hk tới e làm luận văn đề tài gia công 5 trục, a có thể gởi cho e tham khảo với ak
e cảm ơn nhiều

gmail: dongvo1991@gmail.com

P

powershape

Bạn không biết chỉnh đường vào dao cho nên nó đỏ lòe loẹt.Chưa phá khe hẹp đã chạy tinh không sợ gãy dao ah