Gia công chi tiết ống uốn.

Author
Các anh cho em hỏi công nghệ gia công chi tiết uốn ống. Chỗ em các anh ấy làm khuôn cho lên máy đột dập nhưng chi tiết sau khi gia công không đạt được theo yêu cầu. Cảm ơn các anh.

Ðề: Gia công chi tiết ống uốn.

Bạn này chắc đang làm cho Công ty KKTL thì phải:4:
Tôi đang làm sản phẩm này đấy, chắc là đang cạnh tranh với bạn :60:
Ngày đầu chế thử SP tôi làm thế này:
1. Cưa cắt đoạn
2. Dập uốn (thừa cả 2 đầu)
3. Làm đồ gá định vị vào cung uốn (Sau dập uốn chỉ có điểm cung chỗ bạn để góc 154 độ là đúng thôi, vì vậy lấy nó làm chuẩn định vị) ---> Mang lên máy phay NC chạy 2 cạnh đầu ống, chi tiết này lợi thế là dung sai lớn nên gia công cũng dễ.
Nhưng hiện tại tôi đã có phương án cắt 2 đầu ống kinh tế hơn rất nhiều và năng suất cao. :105:-Cái này thuộc bí mật công nghệ nha.

nds

Member

Cái này đơn giản thôi
bạn căt phôi trên máy cưa chuyên dùng MC-370AC hoặc FHC-385NC,cưa đoạn phôi dài hơn 1 chút rồi cố định đầu dài để uốn trên máy trục khuỷu, sau do cắt đầu ống đó cũng trên máy trục khuỷu, năng suất và đơn giản.khuôn cắt thì chày chuyển động cắt từ trong ống ra mép ngoài, cối là 2 nửa ôm sát chu vi ngoài của ống, bạn tự nghĩ kết cấu nhé.

V

vnamhp

Bản vẽ này lạ quá! đã có góc 154 rồi sao còn cần kt 14.5 nữa mà lại ko có bán kính cung uốn thì uốn sao? bán kính nào cũng dc à? Vậy mà các bác cũng cho ra dc sản phẩm lạ quá. khó hiểu thật

nds

Member

bạn xem kỹ lại chứ mình thấy kích thước sản phẩm trên là đủ rồi!

V

vnamhp

Vậy hỏi bạn bán kính cần uốn là bao nhiêu? Mình thấy với bản vẽ này kích thước vứa thiếu vừa thừa bạn à. xin chỉ dẫn thêm. thanhks!

nds

Member

uh, do mình nhìn bản vẽ không kỹ.